Tawi hili hapa yu, yuma ni heshima kubwa kupata mwaliko huu wa kurudi tena. Tulikuwa na wakati wa furaha sana safari ya mwisho tulipokuwa hapa, na alafu ninapofahamu nilikuwa nirudi tena ili nifanye, nijisikie vizuri sana kusikia shuhuda hizo na maneno haya ya kupendeza kutoka kwa watu na kwa namna fulani na kutia moyo kidogo. Eh, Bili aliniambia kwamba yule ndugu kutoka Las Vegas aliyetaka mkutano kule kwenye lile tawi ni muone mara baada ya ibada kuisha hapa. Tuna wakati yeye anasema kwamba tunaweza kupitia moja kwa moja katika Januari kabla ya ule mkutano wa Phoenix, unaona, kuja kuja Las Vegas, na kwa hiyo siku zote tulitaka kwenda kule. Ninaamini ndugu Art Wilson alikuwa akikaa kule zamani sana, ama huenda akawa angali yuko kule, naye aliniomba nije huku, yeye na dada Wilson. Sikupata nafasi, kwa hiyo labda huu utakuwa ndio wakati ambao ningeweza kuja hebu tu muoneni bilipo, ama ndugu Roy Borders, nafikiri yuko hapa. Mali fulani mku fulani alisema ndugu Roy alikuwa umu, ndugu Pierre Lee ama yeyote wao wataweza kuwaambia, watupangie tu tareza, sisi kuje sasa. Niliona wahudumu wengiwe hapa hivi punde, ambao na furaha sana kukutana na ndugu zangu, laiti ningalikuwa na wakati kwenda nyumbani pamoja nanyi, maana ninajua mna mpishi bora sana aliyeko nchini <laughs> hilo ni sawa na. Sasa ndugu Peri kweli ana mbili usiku wa leo, dhidi yake ana alama mbili dhidi yake. Sasa mojawapo ni kukata mikrofoni ile kule, <laughs> ambapo umepatikana na hatia ya jambo hilo. Ndugu Peris, sidhani kwa kweli ulikuwa na hatia, bali ulinini, mtu fulani alikuwa akitaka kuzungumza, hilo lilikuwa ni zuri. Na kwa hiyo basi, tena yeye alitoka nje pale, na alikuwa akizungumza akasema, I say, yeye anamwambia ndugu Collins, ama baadhi yao, akasema chakula cha jioni kilikuwa ni kizuri, lakini akasema, ninawaambia, akasema mtu huyo hana budi kuwa ni mwespaniola, ama chochote kile, ama Mexico. Hiyo ilikuwa ni pilipili kali sana niliyopata kuonja. Akiendelea namna hiyo, naye alikuwa akizungumza na mpishi mkuu, akasema mimi ndiye mpishi mkuu. hiyo <laughs> ni Texas kwenu <laughs> tutamnyosha hapa Arizona baada ya muda kidogo, sivyo? Kama akikaa karibu na sisi, ni vizuri sana kuwepo hapa. Nami ninafikiri hayo hayaelekei kama ni utani, bali ni ucheshi ambapo Bwana mwenyewe alikuwa na tabia ya ucheshi. Mwajua, alisema Herode, nendeni mkamwambie yule mbwea. Unaona <laughs> leo ninatoa, natoa pepo, kesho nakamilika. Kwa hiyo yeye alikuwa na ucheshi mema, huo hautatudhuru, sidhani mara moja moja. Na sasa muda umeenda kidogo, na kwa kawaida mimi mi, ninahubiri kwa kama saa nne. Kwa hiyo jambo hili, kwa kuwa ninajua heshima ya ndugu huyu na dada hapa tawi hili, tutafupisha hayo sasa sana usiku wa leo. Na nini tu nilimwambia Teri nikasema, yeye alisema nini? Je, tuweke kanda masaa mawili? Nikasema la, Teri, hii ni dhifa. Nikasema kama tu dakika 30 ama 40 nitazungumza na watu juu ya jambo fulani, kwamba ningejaribu hata hivyo, kila wakati nikijua jambo hilo. Nilipokuwa mvulana mdogo, watu walikuwa wakija kusikiliza kwa sababu nilikuwa mhubiri mvulana, kijana mdogo tu, mvulana nao, wangesema vema, Bili Branham, unajua yeye ni mtoto tu, kamwe hakupitia shuleni wala ana elimu. Nao wangekuja kusikiliza maneno yangu yasiyo ya, ya ufasaha, kiingereza changu cha Kentucky, na na kwa hiyo wao i zangu na iki na ote na pepa zangu ni kama mmoja wao. Mikutano hiyo hapa si muda mrefu uliopita, ukasema sote tutasimama na kuimba wimbo wa taifa. Nilisimama na kusema napenda masikani yangu huko mbali Kentucky hilo ndilo taifa pekee nililojua habari zake. Kwa hiyo huo ulikuwa ndio wimbo wa taifa ni, ni juau mimi. Kwa hiyo sasa, baada ya kupata umri zaidi, hata hivyo, vema, sisi anaingia, huna budi uwe na kitu fulani zaidi ya hicho, unaona tutachukua Paulo alisema, nilipokuwa mtoto nilinena kama mtoto na kuwaza kama mtoto, unatenda kama mtoto, bali unapokuwa zaidi, ndipo unaanza kutoka katika kupiga hatua zako kadha za kwanza na kuyumbayumba na kuanguka, kisha unainuka na kujaribu tena, alafu wewe baada ya kitambo kidogo unafikia ambapo unaweza kutembea sawa. Na hilo ndilo linalotupasa kufanya kama askari wa msalaba. Sasa wakati umewadia wa kutembea sawa moja kwa moja kupitia kwenye hiyo barabara kuu ya kwenda katika utukufu. Ninaamini ya kwamba tunaishi katika matukio ya mwisho ya historia ya ulimwengu huu. Hakika ninaamini ya kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia labda kuliko tunavyodhania. Kwa hiyo sasa kwa yapata tu dakika thelathini za muda wenu, ama chochote kile, ningetaka kuwakumbusha andiko ambalo ningetaka kutumia kwa ajili ya somo na, na kurejea kwa mengine zaidi hapa. E, nikiwa nimeketi nyumbani hivi majuzi nilikuwa nikiwazia juu ya wazo hili, ndipo nikawazia vema, sijui nikizungumza kutoka kwenye maandiko haya yote nitachukua tu sehemu yake, na kwa ajili tu ya ibada hizo ndogo tu kama tutakazokuwa nazo usiku wa leo. Nataka kusema jambo moja. Wakati mnafungua Zaburi kifungu cha cha kwanza, Zaburi 27 ninataka vifungu vya kwanza vitano kusoma. Ningetaka kusema jambo hili kuhusu matawi haya ya wafanyabiashara ya wafanyabiashara wa, wa Full Gospel. Uh, ndugu yangu Perry alikuwa akizungumza kuhusu vitabu na kadhalika na vitabu vipya walivyo navyo. Ni wangapi wanaokumbuka wakati tulipokuwa na kanda na nikahubiri hapa Phoenix katika mmoja wapo ya ile mikutano kuhusu mabwana ni wakati gani. Sasa huo ulikuwa ndio mwanzo wa kitabu hicho, unaona. Wakati nini, jambo hili lilipotukia, kuna kuthibitishwa kwingi sana kwa mambo ya kiroho ya neno la Mungu liloandikwa la wakati huu. Lazima kitu fulani kinatukaribia sasa. Sisi tuna nini tu, ni dhahiri mno mambo ambayo ni nini. Lingekuwa ni jambo la kushangaza sana kwako kukufahamisha yale ambayo yanatukia hasa. Wengi wenu wageni, labda mnawasikia watu hawa wakisimama na kufanya kutoa matamshi haya kuhusu ujumbe wa wakati huu na kadhalika, kile wanachomaanisha ni ile ahadi ya Mungu ya wakati huu, ambayo aliahidi yale yeye angefanya, nasi tunamwona akithibitisha kimaandiko barabara kabisa yale aliyosema angefanya, namna hiyo hiyo yalitabiriwa yanatimia kikamilifu kabisa, kila wakati, kwa maana ni Mungu anayesema jambo hilo. Kama mtu fulani, asijali yeye alikuwa ni nani, angejaribu kufanya ubashiri wa namna hiyo, kuna nafasi moja katika milioni kumi. Kama mtu alikwambia jambo fulani lingetukia linge lingetukia wakati fulani, moja katika milioni kumi na alafu mahali lingetukia pangekuwa na kama nafasi moja kutoka katika milioni mia moja, na tena wakati lingetukia inaendelea na kuendelea na jinsi litakavyotukia na vile litakavyotukia na kadhalika, haiwezi kukisiwa tunapoliona ikiwa kamilifu ka hivi kila mara na kila wakati, basi ni Mungu ndipo. Tunarudi moja kwa moja kwenye maandiko, linaweza kuonekana ni la kigeni kwetu, lakini tunageuka moja kwa moja kwenye maandiko bila hata ya kujua tuangalie wapi. Ndipo Roho Mtakatifu analeta na kuliunganisha neno lolote pamoja, linafanya picha hapo ya kutuonyesha sasa tunayoishi. Tunabadilisha vipindi vya wakati, tuko tuko kwenye kona. Kona ni rahisi wakati mtu anapokata kona, ya fundi mwashi wa matofali anapokata kona Ona uanzia e, kila mtu anaweka matofali moja kwa moja katika safu ile ile, kama vile madhehebu fulani yanavyoanza na kuanza kuviringika kwenye safu. Hilo ni sawa, lakini unapofikia kona hizo ambapo inakubidi kurudi upande huo mwingine, sasa Mungu ajengi ukuta, anajenga nyumba, unaona. Na kuna mikato mingi na kona nyingi ambazo Amebashiri hapa katika Biblia, na hiyo mikato, mtu yeyote angeweza kujaribu kupiga kona, lakini haina budi iwe ni kulingana na mchoro, kama sivyo itabidi ibomolewe tena. Kwa hiyo tu tunamtukuza Mungu kwa wema wake na ushirika wenu ninyi watu na milango iliyofunguliwa ambayo Bwana ametupa na kupitia kwa hawa wafanya biashara, daima nimeshikilia ya kwamba si eh, si kuamini katika, ninaamini katika watu katika madhehebu, bali sina wakati mwingi wa kuyaonya eh, madhehebu, kwa maana kila mmoja hujizungushia ukuta na na ni kama tu ninaamini ni, ni, ni ule msemo mdogo ndugu David kuhusu wakati alipokuwa akifuga bata wachache, akasema mto ulifurika ndipo, na kila bata, wajua walitaka ushirika wao kwa wao, wasingeweza kufanya jambo hilo kwa maana wote walikuwa wamezungushiwa ukuta. Lakini wakati maji yalipofurika sana, yaliye waelesha tu hao bata, wakatoka kwenye hicho kizimba. Kwa hiyo na nafikiri hiyo ndio njia ya kufanya jambo hilo. Ni maji yanafurika, mnaonana nasi na tunaweza kutoka kwenye kizimba na, na kufanya ushirika mmoja kwa mwingine. Unajua, tuwe na upendo halisi wa Kristo miongoni mwetu, na shirika hili la wafanyabiashara wa Full Gospel limekuwa oasisi kwangu, kwa maana mara nyingi nina ndugu ndugu wazuri katika nadhani kila madhehebu niliyowahi kukutana nayo, wa Presbyteria, wa Luteri, Wabaptisti wa Pentekoste ni nini, namna zote mbalimbali za Kipentekoste, kanisa la Mungu na Wanazarayo, wa Pilgrim Holiness, ndugu wazuri kila mahali, lakini mara nyingi hawawezi kuniruhusu nikae katika kundi lao kwa sababu unaona, si kwamba hawaamini huu, lakini unaona, ungewakatilia mbali na madhehebu yao, na unapofanya hivyo, bila shaka hilo hilo linasababisha jambo hilo. Hapa si muda mrefu uliopita kulikuwako na ndugu wa kimethodista aliyenijia, sitataja sita taja jina lake. Mtu mzuri alikuwa akiandika tasnifu juu ya uponyaji wa kiungu, naye akanijia tupate kuzungumza. Tuliketi, tukazungumza kidogo, akasema, neno tulilo nalo tu dhidi yako wewe, daima unashikamana wakati wote na hao wa Pentecost. Nikasema basi, hebu kanisa la Methodist liudhamini, nitakuja. Hilo hilo lilikuwa ni kitu kingine, unaona akasema, vema, bila shaka mimi mi, mi, si kanisa la Methodist. Mimi ni wao tu. Nikasema hivyo ndivyo ilivyo, unaona hao ndio wa Pentekoste, ndio wanaofungua milango yao, unaona hao ndio ninaoweza kuwafikia na wote watakaofungua, mbona tuko tayari kuingia, kama vile yeye alivyosema katika Ufunuo sura ya tatu. Alisema nasimama mlangoni na kubisha, kama mtu yeyote akifungua mlango nitaingia na nitakula na huyo. Alikuwa ni Yesu, sisi sote tuwajua huyo alikuwa ni Kristo, naye ni neno. Hiyo ni kweli, yeye ni neno na kwa hiyo shirika la wafanyabiashara wa injili yote limekuwa ni wawasisi ambapo tunaweza kukusanyika pamoja. Hakuna makanisa yanayolidhamini au wote kwa jumla ni nini? Watu walio nje ya makanisa, nasi tunakusanyika na kushiriki ulimwenguni kote, kila mahali. Na mimi nimesaidia kuanzisha matawi mengi mengi sana kote ulimwenguni ya wafanyabiashara wa full gospel. Ninashukuru kwa ajili ya nafasi hiyo niliyopewa huko wafanya biashara wataidhamini, halafu makanisa yote wa, wanataka kuja hata hivyo, lakini basi sitaki kama kujaribu kumvuta mtu kutoka katika kanisa lao. Kaa tu mumo humo kanisani mwako na ueneze nuru. Unaona, uwe mkristo halisi, mchungaji wako atakuthamini. Mtakatifu halisi, mwaminifu na wakweli, mtu yeyote anayemwamini Mungu atamthamini mtu kama huyo. Naam, sasa ninamshukuru ndugu huyu hapa Uh, na mkewe na tawi hili kwa ajili ya nafasi hii, na naomba tawi hili likue. Baraka za Mungu na zikae juu yake, na liwe chombo katika mikono ya Mungu, lipate kuokoa mamia na mamia ya watu kabla ya kuja kwa Bwana. Na ninyi matawi haya mengine yote, ama wawakilishe hapa kutoka kwenye hayo matawi, katika kitabu cha Zaburi. Sasa ninataka kuzungumza juu ya somo la ajabu sasa, sana, usiku wa leo kwa muda kidogo tu. Nina maandiko machache yaliyoandikwa hapa na Nilifikiri labda kwamba usiku wa leo nilikuwa nikitaka kuzungumzia jambo tofauti, lakini naona wakati unaenda, bora sikutaka kuchelewa kiasi hicho. Kwa hiyo nilifungua tu hapa nikapata maandiko mengine machache, na mimi ninataka kuzungumza juu ya somo la unyakuo. Unaona, sasa tunaamini ya kwamba kutakuweko na unyakuo wa Kristo. Wote wanaamini jambo hilo, hiyo ni kusema wasomaji wa, wa bibilia wanaamini ya kwamba kutakuwako na kunyakuliwa. Na sasa kusoma kwa ajili ya eh, kuweka msingi, tutasoma zaburi ya eh, ishirini na tano, eh, ninamaanisha samani, zaburi ya ishirini na saba kifungu cha kwanza hadi cha tano. Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu, nimwogope nani? Bwana ni ngome ya uzima wangu, ni mhofu nani? Watenda mabaya waliponikaribia wanile nyama yangu, watesi wangu na adui zangu, wanajikwaa wakaanguka. Jeshi lijapojipanga kupigana nami, moyo wangu hautaogopa. Vita vijapo nitokea hata hapo, nitatumaini Neno moja nimelitaka kwa Bwana, nalo ndilo nitakalolitafuta, kwamba nikae nyumbani mwa Bwana siku zote za maisha yangu, ni utazame uzuri wa Bwana na kutaka hekaluni mwake. Mradi atanisitiri bandani mwake siku ya mabaya atanisitiri katika sitara ya hema yake na kuniinua juu ya mwamba. Bwana na aongeze baraka zake katika kusoma huko kwa neno lake. Sasa leo tukizungumza juu ya somo hili na sasa, huenda baadhi yenu mkatofautiana na njia ninazoziendea, lakini ni wangapi hapa ndani wanaoamini ya kwamba Biblia inafundisha kutakuweko na kunyakuliwa kwa kanisa? Naam, Bwana, hiyo ni kweli kabisa. Kuamishwa kwa kanisa, kama wewe ni Methodisti, Mbaptisti, Mpresbiteri ama chochote ulicho, Mpentekoste, kutakuwako na kuamishwa. Nami ninafikiri katika kuzungumza, mimi mimi sijaribu tu kusimama hapa kusema jambo fulani ambalo ninafikiria litawafurahisha watu. Sijawa na hatia ya jambo hilo. Ninataka kusimama hapa na kusema jambo fulani ninavyoongozwa kulisema, ninalofikiri litakuwa msaada kwenu, jambo fulani ambalo lingeendeleza uhusiano wenu na Mungu kama wewe ni Mkristo, na kama wewe si Mkristo, likufanya ujionee aibu sana, hata utakuwa Mkristo. Na hilo ndilo kusudi ambalo daima nimejaribu kupanga mawazo yangu kama vile ambavyo Bwana angeniongoza. Sasa tumeonywa kwamba fundisho la jambo hili katika siku za mwisho litadhiakiwa li mkiweza hebu natusome tu jambo hilo kwa dakika moja tu, liko katika eh, Petro wa pili mlango wa tatu. Hebu natusome jambo hili muda kidogo tu, mlango wa tatu na kifungu cha tatu na cha nne. Hebu natuone hili kama sio kweli. Mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na dhiaka zao watu wenye kudhiyaki wafuatao tamaa zao wenyewe, na kusema iko wapi ahadi ile ya kuja kwake tangu hapo babu zetu walipolala, vitu vyote vinakaa hali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa. Maana ufumba macho yao wasione neno hili ya kuwa zilikuwako mbingu tangu zamani, na inchi pia imefanyizwa kutoka katika maji na ndani ya ma... na ndani ya maji kwa man... kwa neno la Mungu. Kwa hiyo dunia ile ya wakati ule iligarikishwa na maji ikaangamia. Sasa tunaona ya kwamba sababu ya suala hili kunurishwa sana ni kwa sababu nabii hapa amesema ya kwamba, katika siku hizi za mwisho, hawa wenye kudhihaki wangekuja wakisema mambo haya. Unaona, imebashiriwa, sababu ya watu kufanya yale wanayofanya leo. Mbona bila shaka, mtu unatarajia jambo hilo, kwa sababu Biblia ilisema hivyo: katika siku za mwisho watakuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapendao wanasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiopenda mema, wenye mfano wa utaua na wakikana nguvu zake, hao nao ujiepushe nao. Je, tunaweza kutazamia uigaji wa ukweli bila shaka wakati Musa aliposhuka kwenda Misri kuwakomboa wana wa Israeli, akiwa na fimbo tu mkononi mwake kwa ajili ya uthibitisho, akiwa na Mungu wa mbinguni nyuma yake, alifanya muujiza, kulitokea waigaji nyuma yake wakifanya jambo lile lile alilofanya. Unaona, sasa wao walifuata baada ya yeye kufanya muujiza huo kwanza, ndipo wakakaribia, kwa maana walikuwa wakiiga yale aliyofanya, wakiiga kitu cha kwanza. Tunaona jambo hilo na sasa. Unasema vyema, hiyo ilikuwa ni katika siku za Musa, lakini maandiko yayo hayo yanasema ya kwamba watakuja tena katika siku za mwisho, kama vile yani na yambe walivyoshindana na Musa, vivyo hivyo watu hawa walioharibikiwa na akili zao kuhusu ile kweli. Unaona uigaji kila namna ya mambo, ili kuwavuruga watu na alafu basi, kama kunyakuliwa huku ambako kutatukia, na kitu chochote ambacho Mungu alicho nacho katika njia ya neno lake, daima kuna kitu fulani kinachokuja kukivuruga hicho. Kama wanaweza ni, ni, ni kusudi la shetani kufanya jambo hilo, kama vile ndugu hapa kutoka kwenye ule mkutano huko Las Vegas alivyosema, shetani alisema ulimwengu ulikuwa ni eh, milki yake, na na hayo yakiwa ndio makao yake makuu huko juu. Ninajua ya kwamba shetani ndiye mungu wa ulimwengu huu. Kila taifa chini ya mbingu linatawaliwa naye. Hiyo ni kweli kabisa, dunia hii ni mali ya shetani, lakini Yesu ataichukua. Yeye aliitoa kwake siku moja naye akaikataa Lakini yeye alisema maana alijua angeirithi katika wakati ujao. Wenye kudhiaki, hebu eh, hebu natuchukue kwa muda mfupi neno hilo moja kabla hatujaenda eh, mbele zaidi. Wenye kudhiaki, nilikuwa nikisoma gazeti fulani yapata majuma mawili yaliyopita huku Tucson, ambako mwanamume fulani Mwingereza kutoka Uingereza alikuwa ametoa tamshi fulani, liko kwenye kichwa cha gazeti ya kwamba kule kusulubishwa kwa bwana wetu Yesu Kristo kulikuwa ni njama tu kati ya Pilato na Yesu, ya kwamba yeye alikuja kujifanya, kujifanya tu kitu fulani, wala kuna namna ambapo tungaliweza kuwa kanushia hilo kwa kuwa mambo yote ya Mungu yanapaswa kupokewa kwa imani, hatuna budi kuamini jambo hilo. Sasa yeye aliendelea kutoa maelezo jinsi jambo hilo lingeweza kutendeka. Hapa si muda mrefu uliopita, katika taifa hilo kuu, London, huko Uingereza hasa, ambako kwamba John Wesley na Charles na wengi wa hao wahubiri mashuhuri wa siku za mwanzoni, Spurgeon na hao wengine, walikuwa wamehubiri u... wa injili kwenye masoko ya, ma... ya majani ya ng'ombe yaliyokaushwa ya na kila mahali kule waliukataa ujumbe huo wa siku zao na basi, angalia jinsi walivyo siku hizi. Huko ndiko Ndugu Williams na hao wengine waliko usiku wa leo. Ni moja ya nchi zenye maadili machafu sana ulimwenguni nimesafiri kila mahali ulimwenguni, bali sijui kitu chochote cha haramu kama kama kama Uingereza. Ni Billy Graham alisema jambo lile lile. Mbona ilimbidi kumuondoa kumwondoa mkewe kutoka kwenye zile bustani, jinsi ma, ma, ma, matendo ya kati ya wanaume na wanawake yalivyokuwa yakiendelea hadharani katika hizo bustani ilipokuwa kule. Sijawahi kuona jambo lolote lingeweza kuvunja moyo wa mtu zaidi ya mambo yaliyokuwa yakiendelea huko Uingereza, ambayo ilikuwa na nafasi na wakati mmoja iliongoza ulimwengu katika yale matengenezo. Inaonyesha tu jinsi inavyoweza kuanguka. Lakini unaona kile kinachosababisha jambo hilo, ujumbe uliotangazwa wakati huo, Waingereza wanajaribu kuushikilia ujumbe ule, kwa leo huo hautafaa kitu. Leo hautafaa kitu. Ingewezekanaje vipi kama Musa angalikuja na kuleta ujumbe wa Nuhu, tutajenga safina na kuifanya ielee katika Naili? Haungefaa kitu, na wala ujumbe wa Yesu haungefaa kwa Musa, na wala ujumbe wa Wesley hautafaa wakati wa Luther, au ujumbe wa Luther na vinginevyo. Na leo sisi, matengenezo yetu makuu ya mwisho yalikuwa ni Pentekoste, na leo leo tunatoka kwenye hayo, wala ujumbe wa kipentekoste hautachanganyikana na huu, kwa maana ni siku nyingine. Lote ni neno la Mungu, bali linajengwa kama vile miguu mikono ikija juu, inaumba bibi harusi kwa ajili ya kunyakuliwa. Unaona hali hali hali, watoyo hao watu kutoka nyuma waliishi katika ujumbe wao, wote watatoka, ambao wali walikuwa katika bibi harusi, kama tu vile uwayo ukipitia katika ubuo wa ngano lile ganda, lakini ngano inajiumba yenyewe kama punje ya ngano iliyoanguka ardhini. Hapa si muda mrefu uliopita, nilikuwa nikisoma kitabu ambacho mjerumani fulani aliandika na ukosoaji. Alisema miongoni mwanani wote mwa washupavu wote wa dini ulimwenguni, wiliamurana mwana wazidi wote, akasema mbora yesi kitu ila, yeye ni mchawi, anafanya mambo haya. Unaona, mtu huyo akiwa hana habari na alafu basi Mtu huyu alikuwa mkosoaji, hata hakumwamini Mungu. Alisema Mungu ambaye angeketi katika zile nyakati za giza akunje mikono yake juu ya tumbo lake na kulicheka kundi la Wakristo wakiwa ni akina mama na wanafunzi wake mwenyewe, walivyodhaniwa mama wakiwa na watoto wadogo na kadhalika, na kuacha simba wawale na wala asiinue hata mkono. Unaona mahali ambapo akili za kimwili, ambapo elimu na kadhalika haiwezi kushika lile ono. Hiyo punje ya ngano ilibidi ianguke ardhini kama tu vile ilivyombidi Yesu kuanguka apate kufufuka tena. Vivyo hivyo ilibidi kanisa la, ki, la Pentecoste lianguke. Ilibidi lianguke ardhini hizo nyakati za giza. Ngano yoyote ambayo punje yoyote inayoingia ardhini haina budi kukaa katika wakati huo wa giza ipate kuzaa. Lakini ilianza kuchepua katika Martin Luther, ikapitia kwa Wesley, ikatoka ikaingia katika Pentecoste. Sasa inaingia inatoka inaingia katika punje, na sasa mifumo ya kimadhehebu walioacha nyuma hiyo ni mabua hivyo tu hauna budi kuteketezwa kwa moto, huo mfumo wa kimadhehebu. Lakini punje halisi ya ngano iliyotoka katika kila mmoja ya hayo matengenezo itatwaliwa katika bibi harusi yote kwa jumla itamfanyiza yule bibi harusi. Sasa tunaona katika Uingereza kule, waliigiza kule kusulubishwa si muda mrefu iliyopita, kundi la watu hao, hizo ni nini, ndefu, vijana wadogo wenye hizo nywele ndefu na kadhalika, wakipiga mayowe, wakimwita Yesu dadi oye na upuzi wote. Ni uchafu jinsi gani sasa. Unasema huku ni London, Uingereza. Angalia kilichokuwa gazetini juma lililopita hapa Marekani. Daktari fulani mashuhuri wa theolojia kutoka katika shule nzuri alisema ya kwamba kule kukusulubiwa kulikuwa ni kwa bandia. Alisema ya kwamba Yesu alijaribu tu kujifanya namna hiyo, ya kwamba alikuwa amekunywa mmea huu aina ya tunguja, na tunaona hilo katika mwanzo, ambapo lilinatajwa ni mmea kama bangi ama kitu kama hicho unapatikana katika nchi za huko mashariki na kama ukiunywa utakufanya ulale, labda na huko kama mtu aliyekufa, unaanguka ghafla kila kitu kwa muda wa siku mbili au tatu mfululizo. Alisema wale, wakati walipompa yeye siki na mnyongo, inawezekana kabisa kwamba hayo yalikuwa ni majani ya tunguja, nao walipofanya hivyo, walipompa wali hayo, basi alizimia kana kwamba alikuwa amekufa, wakamweka kaburini, nao wakamlaza mle. Na baada ya siku mbili ama tatu, bila shaka, waliporudi basi, yeye alikuwa ameamka tena, alikuwa amejirudia. Kasema alienda huko India akafa mahali fulani kifo cha kawaida akijaribu kuiga dini kwanza, mkosowaji huyo. Hivi watu wana nini? Unaona, ni siku hii tu tunayoishi, wenye kudhiyaki. Unaona, siku ya kutimiza unabii. Mungu aligawa neno lake kwa kila wakati na kila mmoja wa nyakati hizo unapaswa kudhihirisha jambo hilo, na pia aliwachagua watu tangu zamani kwa ajili ya wakati huo kutimiza neno hilo. Kila alipolipangia neno lake, yeye alimchagua mtu fulani kwa ajili ya hilo. Alipoupangia wakati wa Musa, alimchagua Musa kwa ajili yake. Alipopanga kipindi fulani cha kuzaliwa kwa mwana wa Mungu, alimchagua yeye kwa ajili ya yake. Kila wakati, yeye alimchagua mtu wake, alichaguliwa tangu zamani kama Biblia ilivyosema hakuna kama Mungu. Hana kikomo, mwenyezi, mwenye nguvu zote, aliyeko kila mahali, anayejua yote. Mbona yeye alijua mambo yote tangu mwanzo. Kwa hiyo alijua hakuna kitu kilichotoka mahali pake. Sisi tu ndio tunaofikiri mambo yako hivyo kila kitu kinaenda rejea huko nyuma katika neno lake, na tuone yale anayofanya, ndipo tutakuwa na ufahamu. Sasa hebu wazia tu, jambo la kwanza, kama mhudumu huyu angetumia akili wakati walipoweka siki hiyo na nyongo mdomoni mwake, yeye aliitema kwanza, yeye hakuinywa. Unaona, ni wenye kudhiaki tu wanaoinuka. Jambo lingine, je, imekuwaje huyu Yesu wa Nazareti? Maisha yake yalilinganaje na kila unabii wa Agano la Kale? Ingiwezekanaje? Haingaliwezekana bila ya kuchaguliwa na Mungu. Maisha yake yalilingana na kila unabii wa Agano la Kale. Jambo lingine, kama hao wanafunzi walikuwa wamemwiga tu namna hiyo, kwa nini kila mmoja wao walifia imani? Na hata Mtume Petro alisema, nigeuzeni ni kichwa changu juu chini, mimi sistahili kufa kama yeye, jinsi walivyomchukua Andrea na kumkingamisha kwenye msalaba. Hao kila mmoja wao alitia muhuri ushuhuda wake kwa damu yao wenyewe. Walimwamini na kumpenda na kutoa maisha yao kwa ajili yake. Kama yeye alikuwa ni mwongo, wangalipataje kufanya hivyo? Unaona, matumizi ya kiroho watu hawayapati hapa alikuweka mtu mashuhuri simna mrefu uliopita rabi fulani mashuhuri aliyeandika ya kwamba Musa alipokuwa akipitia kwenye bahari ya Shamu, kasema, kwa kweli haikuwa ni maji, maji kamwe hayakufanya ukuta. Kasema jambo ni kwamba huko mwishoni mwa bahari ya chungi kulikuwa na lundo la manyasi yaliyoshikamana, na yakapitia kwenye hayo maji ya manyasi, manyasi ya majini, hamna ma maji humo, manyasi tu yaliyosongana, walipitia katika bahari ya, ya manyasi. Na makasisi wengi wanaamini jambo hilo wao na wanalikubali. Hapa si muda mrefu uliopita, wakati huyu mwanaanga wa kwanza aliporuka juu alirudi, wala hakuwa amemwona Mungu kamwe. Hata hilo liligeuza msimamo wa, wa hudumu. Walidhani Mungu aliishi huko juu mahali fulani, maili maili mia moja na hamsini kwenda juu. Mbona jamani, jinsi elimu na hekima ya ulimwengu huu imegeuza kanisa likawa makusanyiko ya matambara ya nguo za manyasi! Ni ni ni ni ni elimu na mfumo wa elimu, sayansi na ustaarabu, ni vya Ibilisi, ni ustaarabu wa Ibilisi. Biblia ilisema hivyo, na ustaarabu wetu ujao hautakuwa na uhusiano wowote na ustaarabu huu hata kidogo, hauna uhusiano wowote nao hata kidogo. Utakuwa na ustaarabu wa tofauti. Katika ustaarabu huu na ulimwengu huu wa kisayansi tulio nao, sayansi zaidi, kadri tunavyokuwa wa kisayansi, ndivyo tunavyoingia zaidi katika mambo ya mauti, mitego ya kuua na kila kitu katika ustaarabu ule mpya hakutakuwako na mauti, hakuna magonjwa, huzuni, wala hakuna maumivu. Unaona hakutakuwa na chochote cha uo kule. Kwa hiyo ustaarabu huu itabidi uangamizwe kwa maana ni wa ibilisi. Tunaona kwamba katika Mwanzo nne ya kwamba watu wa Kaini walianzisha ustaarabu, kujenga miji na majiji na kadhalika, na zana za muziki, nao wakawa wana sayansi. Ndipo hao watu wakazidi kwenda mbali na Mungu, hata hivyo wakiwa ni wa kidini. Lakini wakati watu wa Seti walipotokea walianza kuja kuliitia jina la Bwana. Aha, nena kuhusu wenye hila. Mimi siko hapa kumhudhi mtu yeyote kusema neno lolote juu ya kanisa, na kama wewe uko hapa na ni mshiriki wa kanisa hili, sisemi jambo hili kukuhudhi, maana kuna watu wengi wazuri kule kama kulivyo nao katika makanisa mengine. Lakini nilikuwa nikisoma huko Shirva Port Juma lililopita, ambapo kanisa Katoliki ilitoa tamshi na tunaona mali, ambapo wote wanaungana sasa kwenye baraza kula ekumeni na kadhalika, kutimiza kabisa kile Biblia ilichosema watafanya vile vile kabisa. Sasa tunaona ya kwamba wao walisema mbona Biblia baadhi ya Waprotestanti wanataka kushikilia Biblia hiyo. Mbona akasema Biblia si kitu bali ni kitabu na ni historia kanisa nao hawakuwa nayo katika jinsi ya kitabu mpaka kama miaka mia mbili na hamsini iliyopita. Kanisa limekuwepo siku zote. Kasema ilikuwa ni kanisa wala si Biblia na Biblia ni historia tu ya yale kanisa liliyofanya. Ni uongo wa kijanja jinsi gani huo? Mbona tumekuwa na Biblia kwa miaka elfu tatu Agano la Kale liliandikwa katika maandiko kwa mamia na mamia ya miaka kabla ya kule kuja kwa Kristo. Ni jambo la kijanja tu la Ibilisi. Nasi tunaona katika siku hii, wakati kudhi yake huku kubaya sana, na kudhi yake Biblia na kukazana kuiondosha, Mungu hana budi kulihukumu kanisa kwa kitu fulani. Yawezi kuwa mwenye haki. Hawawezi kushuka kwenda kwenye barabara hii na kunikamata na kusema ninaendesha meli 30 kwa saa katika eneo la maili ishirini isipokuwa pawe na kitu fulani pale cha kuniambia kwamba nimeruhusiwa tu kuendesha maili ishirini. Akina budi kuwepo na Mungu, atalihukumu kanisa, atawahukumu watu siku moja, tunajua jambo hilo, kuna hukumu inayokuja kwa hiyo. Kama atalihukumu kwa kanisa Katoliki, ni kanisa Katoliki lipi kama atalihukumu kwa Methodisti, la Kibaptisti limepotea. Akilihukumu kwa la umoja la uwili limepotea. Unaona, atalihukumu kwa kitu gani? Alisema atalihukumu kwa Kristo, na Kristo ni neno. Kwa hiyo neno la Mungu ndilo Mungu atakalohukumia. Hapo mwanzo kulikuwa kwa neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno, neno alikuwa Mungu, naye neno, neno, neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Yeye yeah, yule jana leo na hata milele, unaona. Kwa hiyo atalihukumu kwa neno lake. Na sasa tunaona ya kwamba katika siku hii wakati wanapojaribu kusukumia Biblia nje likubali kanisa, bibilia hatuitaki kanisa. Kwa hiyo wanaweza kufanya namna yoyote ya kanuni ya imani ya ama chochote kile na kutembea kwayo vema, kama nilivyokuwa nikizungumza hivi majuzi usiku huko Silverport, katika zile ule ushirika, wakati walipomuua yule mwanakondoo wa sadaka, kukupaswa kuwe na chachu miongoni mwao katika siku zote hizo saba. Hakuna chachu, hakuna mkate uliotiwa chachu, kila kitu kilipaswa kisiwe na chachu. Hiyo iliwakilisha zile nyakati saba za kanisa tunazopata kwenye kitabu hapa wala hakuna chachu. Ati nini ni kitu fulani kuchanganya nalo, nasi tunachanganya kanuni za imani na madhehebu na mambo mengine yote pamoja na neno, na bado tunajaribu kuliita kwamba ni neno. Hakuta kuweko na chachu katika siku zote hizo saba, na hata kile kinachouliwa leo usijaribu kukiweka mpaka kesho. Kiteketezeni kwa moto kabla ya kujapambazuka, kwa maana kuna ujumbe mpya unaokuja na jambo jipya. Unaona, kujaribu kukihifadhi, lakini huo umekuwa ndio msimamo wa kanisa. Ufufuo unatokea na muda si muda, mnamo miaka kama mitatu hivi wanaanzishia shirika juu yake, madhehebu yanazuka shirika fulani. Lakini umeona, huu umekuwa ukisambaa kwa miaka ishirini sasa, wala hakuna shirika lolote wala alita kuwako. Huu ni mwisho. Ngano imeirudia ngano tena, ngano imeirudia punje yake tena, ganda imeachana nayo, na hiyo ngano haina budi kukaa kwenye uwepo wa jua ipate kuivishwa. Je, si ni jambo la ajabu ya kwamba si muda mrefu uliopita huko kwenye pwani ya Mashariki lile giza lililofunika kote kote hawakuwezi kufahamu jambo hilo. Umeme ulikatika kote huko Texas wiki jana. Hawawezi kufahamu jambo hilo. Je, amtambua ya kwamba hiyo ni ishara ili amjue ya, ya kwamba mataifa yanavunjika? Israeli iko katika nchi ya wenyeji wake, na ishara hizi zinaonyesha ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Wakati huo huo umeme unakatika. Je, hamjui hiyo ni ishara ambayo nabii alisema? Naam, lakini itakuwa nuru mnamo wakati wa jioni, ya kwamba kutakuweko na nuru fulani itakayotokea katika wakati wa jioni, wakati giza tupu na kadhalika, itatokea jinsi inavyotokea sasa. Angalia tu jinsi umeme ulivyokatika. Papa ndio kwanza aje hapa. Kumbukeni kule maskanini wakati hao ninyi mnakanda, ninaamini ninyi nyote mnazichukua. Jinsi ambavyo Bwana alionyesha pale siku ile maskanini, pale hasa ambapo hizo nyakati za kanisa zilipokuwa na jinsi ambavyo zingekuwa na mimi nilizichora kwenye ubao kule hizo nyakati za kanisa ambazo mnaziona hapa zimechorwa katika kitabu. Na kama huyo Roho Mtakatifu hakushuka katika nguzo kubwa ya moto na akaenda moja kwa moja nyuma pale ukutani na kuzichora yeye mwenyewe wakati watu mia tatu au nne, walipokuwa wameketi wakiangalia, na mara papa alipoanza kuja huku, mwezi wa namna fulani ukawa giza tupu, nao wakapiga picha zao jinsi ile ile zilivyochorwa pale jukwani. Sasa yeye ye, ye, amefanya zi, ziara yake hapa tarehe kumi na tatu akapiga hatua kumi na tatu akawapa ushirika watu kumi na watatu kwa taifa ambalo ni namba kumi na tatu na giza tupu lik, likiingia kila mahali. Je, hamoni mahali tulipo? Tuko katika wakati wa mwisho, wenye kudhi yake watainuka katika siku za mwisho wakisema, hakuna tofauti katika wakati huu na wakati uliopita na wakati baba zetu walipolala la mauti. Lakini mtakapoona mambo haya yakianza kutukia, inuweni kichwa chenu, iweni tayari. Jambo fulani linaweza kutokea wakati wowote, Kristo akija kuchukua kanisa lake. Sasa hao hawaamini hayo, kwa maana ni hiyo ni wao wao wanapasa, hawatambua kwamba wao ndio wanaoyatimiza maandiko. Watu kwa kweli hawatambui jambo hilo, wakifanya mambo haya na kusema mambo haya, wanatimiza maandiko jinsi kuwani mkuka yafa na makuani hao wote katika siku hiyo waliomdhihaki na kumfanyia mzaha hawakujua ya kwamba Mungu yeye yule ambaye walikuwa wakiimba habari zake, Mungu wangu mbona umeniacha, Zaburi ishirini na mbili mikono yangu na miguu yangu waliitoboa. Wakiimba hayo hekaluni, na huku yeye anakufa pale nje msalabani, hawakujua hata kidogo walikuwa wanafanya jambo hilo. Hata Yesu aliomba, Baba wa wasamehe, hawajui watendalo, kwa sababu kwa kweli walikuwa wamebashiriwa na maandiko kuwa vipofu Hivi mlijua kanisa la Kiprotestanti na la Katoliki limebashiriwa katika siku za mwisho kuwa kipofu, jambo lile lile katika Maandiko, huku Kristo akiwa nje akijaribu kuingia ndani, kwa sababu unasema mimi ni tajiri, wala sina haja ya kitu, ujui ya kuwa uu wewe u mnyonge, maskini, mwenye mashaka, uchi na kipofu, wala ujui. Ufunuo tatu. Haya basi, wamerudi kwenye upofu tena, wakikanyaga vitu vya Mungu kana kwamba wao hivyo havikumaanisha kitu kwao, kuvidhi yake na kuvifanyia mzaa. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Lakini kwa kanisa bibi harusi, kunyakuliwa ni ufunuo kwake, kumefunuliwa kwake kwamba huo ufunuo bibi harusi wa kweli wa Kristo atakuwa akingojea ufunuo huo wa kunyakuliwa. Sasa ni ufunuo, kwa maana ufunuo ni imani. Huwezi kuwa na ufunuo bila huo kuwa imani. Imani ni ufunuo kwa maana ni jambo fulani lililofunuliwa kwako. Imani ni ufunuo, imani ni kitu fulani ambacho kimefunuliwa, kama ilivyokuwa kwa Ibrahimu ambaye aliweza kuita kitu chochote kilichokuwa kinyume cha yale aliyokuwa amefunuliwa, kana kwamba akikuwa aki hivyo. Sasa imani, hivyo ndivyo imani ilivyo, ni ufunuo wa Mungu. Kanisa limejengwa juu ya ufunuo, mwili wote mzima. Hapo majuma machache yaliyopita nilikuwa nikizungumza na muhudumu mbaptisti mzuri, alikuja kujadiliana nami. Alisema, ninakupenda kama mwanadamu, lakini kasema, wewe umechanganyikiwa kabisa. Nikasema, basi ninaomba unisaidie kuniweka sawa. Kasema kwa maandiko. Akasema, hatutaweza kamwe, ndugu Branham, kukubaliana katika maandiko haya mpaka tutakapoweka kila neno juu ya neno juu ya neno likubaliane na Kiunani na kadhalika. Nikasema, lo, Bwana, unajua vyema zaidi kuliko hilo. Nikasema hata katika lile baraza la Nikea huko nyuma kabisa, umbali huo miaka mia tatu tangu kifo cha Kristo, wao walikuwa wangali wanaojiana kwamba ni mwanachuoni gani wa Kiunani alikuwa sahihi. Huwezi kujua, ni ufunuo. Jambo hilo lote ni ufu akasema mimi siwezi kukubali ufunuo. Nikasema basi unawezaje kumkubali Kristo? Akasema mbona Biblia ilisema yeye amwaminie ni Yesu Kristo, yuna uzima wa milele. Nikasema hiyo ni kweli, inasema pia kwamba hakuna mtu anayeweza kukiri Yesu ni Kristo, ila tu kwa ufunuo wa Roho Mtakatifu ambao mtu huyo amefunuliwa. Unaona, haya basi linarudi nyuma tena moja kwa moja, linarudi moja kwa moja kwenye ufunuo. Linapaswa kufunuliwa katika Biblia. Kaini na Habili hawakuwa na Biblia ya kusoma, lakini ilifunuliwa kwa Habili kwa imani ambayo ni ufunuo. Abeli alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi kuliko ile ya Kaini, ambapo Mungu alishuhudia ali kwamba alikuwa mwenye haki. Yesu alipoulizwa hapa Mathayo 16 17 na 18, hatuna wakati wa kulisoma lakini, kama ukitaka kuliandika, yeye alisema, watu husema kwamba mimi mwana wa Adamu ni nani? Mmoja wao alisema, wewe ni Musa, Eliya ama kadhalika. Yeye akasema, lakini ninyi mnasema kwamba mimi ni nani? Akasema, wewe ndiwe Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Akasema, heri wewe, Simoni mwana wa Yona, kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili, baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili. Juu ya mwamba huu, ufunuo wa kiroho wa Mungu ni nani, kwamba Yesu ni nani naye ni ufunuo wa Mungu, Mungu aliyefanyika mwili na kufunuliwa kwa ulimwengu. Yeye alikuwa katika ulimwengu. Mungu alikuwa katika Kristo akiupatanisha ulimwengu kwa nafsi yake, akifunua jinsi Mungu alivyokuwa katika mwili wa nyama. Wewe ndiwe Kristo mtio mafuta, mwana wa Mungu. Yeye akasema mwili na damu hazikukufunulia hili kamwe, bali baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, ufunuo wa neno katika majira yake nitalijenga kanisa langu, na milango ya kuzimu haiwezi kulishinda. Kitabu cha ufunuo ndicho kitabu cha mwisho cha Biblia, kimetiwa muhuri kwa wasioamini humu ndani Biblia inasema katika mlango wa ishirini na mbili, yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno moja kwake, mimi nitamondolea sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima. Tunatambua ya kwamba basi hicho kwa jumla kilitolewa kwa waaminio na kinafungua kitabu cha ufunuo na kufunua kwamba mwandishi wa kitabu hiki kizima ni nani. Yeye anaonekana kama Alfa na Omega, tangu mwanzo hadi Ufunuo. Yesu Kristo yeye yule moja kwa moja katika kitabu kizima, naye anafunua siri nzima ya utu wake na mipango yake kwa ajili ya nyakati zake za kanisa ambazo zinakuja, nayo ilifungwa mle ndani kwa mihuri saba. Sasa kitabu hiki kiliandikwa, lakini basi kumbuka, kilitiwa muhuri kwa mihuri saba, na mihuri hii saba haikuwa ifunguliwe Ufunuo kumi hadi kule kutangaza kwa yule malaika wa mwisho wa mwanadamu hapa duniani, Ufunuo kumi saba. Unaona, na katika siku za kutangazwa kwa ujumbe wa malaika wa mwisho, malaika wa saba, siri ya Mungu itatimia katika wakati huo, hiyo. Na huo ndio wakati tunaoishi. Sote tunajua tunaishi katika wakati wa Laodikia, kama hakutakuwa na wakati mwingine zaidi, haiwezekani. Kwa hiyo tunaishi katika wakati wa Laodikia, na hii miuri saba ambayo imeshikilia kitabu hicho ni siri kwa watu, kinapaswa kufunguliwa katika siku hiyo, hivyo ndivyo alivyoahidi. Sasa haitakuwa ni jambo lolote nje ya neno, kwa kuwa huwezi kuongeza kwenye neno wala kutoa kutoka kwenye neno, halina budi kudumu neno daima, lakini ule ufunuo utafunua kweli yake kwamba ni nini, kuifanya ikubaliane na maandiko hayo mengine, ndipo Mungu anathibitisha kwamba jambo hilo ni kweli. Unaona, Mungu hahitaji mfasiri yeyote, yeye ndiye anayejifasiria. Yeye hujifasiria mwenyewe kwa kutimiza mambo ambayo yeye alisema yangetimia, kama vile hapo mwanzo yeye alisema iwe nuru, na nuru ikawa. Hilo halihitaji fasiri yoyote, lilithibitishwa. Sasa yeye aliahidi mambo fulani fulani katika siku hii ya mwisho, katika maandiko mbora. Ndiyo hayo hapo, hivyo ndivyo Yesu alivyokuwa mwana wa Mungu. Yeye aliahidi kumtuma wakati alipokuwa hapa duniani, katika siku zake, nao watu hawakuweza kumwamini yeye. Alisema yachunguzeni maandiko kwa kuwa ndani yake mnafikiri mna uzima wa milele, na hiyo ndiyo yanayonishuhudia mimi. Kama sizitendi kazi za Baba yangu basi msiniamini mimi, lakini kama hamwezi kuniamini mimi, aminini kazi nizifanyazo, maana zinashuhudia kwamba mimi ni nani. Vema basi katika wakati wa Wesley kazi alizofanya zilishuhudia kwamba yeye alikuwa ni nani? Katika wakati wa Luther kwenye yale matengenezo mbona hakika zilishuhudia kwamba yeye alikuwa ni nani? Katika siku za wa Pentecoste kule kurudishwa kwa karama, kurudishwa kwa karama, kunaenda kwa lugha na kutoa pepo na karama mbona ilishuhudia hakukuwa na utani juu ya jambo hilo? Watu walisema wakati jambo hili lilipozuka mara ya kwanza, nilisoma vitabu juu ya historia ya Pentecoste walisema hauwezi kudumu muda mrefu, utazima ungali unalipuka moto kwa nini ni kwa sababu hautaweza kama kuuzima mungu alisema utakuwako ni ile sehemu ya neno wala usingeweza tena kuuzima huo na tena wakati bibi harusi anaitwa atoke utauzimaje ni ufunuo wa dhihirisho la neno likifanywa halisi nasi tunaishi katika siku hiyo mungu asifiwe ufunuo wa siri ya yeye mwenyewe sasa kunyakuliwa ni nini tu kunyakuliwa huku tunakonena habari zake ni kwa ajili ya bibi harusi peke yake. Kumbukeni biblia ilisema na hao wafu waliosalia hawakuishi tena kwa muda wa miaka elfu. Kunyakuliwa huku huku, kama hakuna kunyakuliwa, rafiki zangu, tuko wapi? Tutafanya nini? Tunaishi katika wakati gani? Tuna ahadi gani? Kutakuwako na kunyakuliwa. Biblia inasema kutakuwako nako kutakuwa tu ni kwa wateule, bibi mteule, bibi harusi wa siku hii ambaye ametoka lile kanisa. Neno lenyewe kanisa linamaanisha walioitwa watoke, na kama vile ambavyo Musa aliita taifa kutoka katika taifa, Roho Mtakatifu anaita bibi harusi kutoka katika kanisa, kanisa, kutoka katika kanisa, washiriki kutoka katika kila madhehebu, wakifanyiza bibi harusi mti wa bibi harusi huko kwenye kwenye kanda, ule mti wa bibi harusi. Bibi harusi ameitwa atoke, anaitwa na huyo ndiye ambaye ndiye huo mti wa bibi harusi. Bibi harusi hasa ndiye atakaye kuwa katika unyakuo, huyo peke yake, hakuna mwingine ila bibi harusi mteule, aliyekwisha julikana na Mungu tangu mwanzo, jeni ya kiroho ya baba Hebu nisimame hapa dakika moja, na ninazidi kuwa na wasiwasi nikifikiri nitawachelewesha, nitawachelewesha kupita kiasi. Lakini angalia, tazameni kila mmoja wenu ninyi watu. Je, unajua miaka kadha kabla hujazaliwa ulikuwa ndani ya baba yako kama jeni? Hiyo ni kweli. Seli zazi mbegu ilikuwa ndani ya baba yako. Inatokana na jinsia ya mwanamume si ya mwanamke, unaona mwanamke ndiye anayetoa yai tuta, lakini ile seli zazi zinatokana na ba. Sasa tuseme katika baba yangu ama mwanangu anayeketi hapa, nilipokuwa na umri wa miaka kumi na sita, mwanangu alikuwa ndani yangu. Sikumjua, lakini alikuwako. Sasa kupitia kwenye tuta, kupitia ndoa takatifu, yeye anakuwa sura yangu. Ninamjua, ninaweza kushiriki pamoja naye naye, alitokea tu katika wakati uliokubalika. Sasa vivyo hivyo na wewe, ulikuwa ndani. Kama una uzima wa milele ulikuwa ni nini katika Mungu kabla hapaja kuwako na ulimwengu? Wewe ni sehemu, mwana wa Mungu, sifa za Mungu. Yeye alijua wakati hasa ulikuwa wewe utokee Alikuchagua tangu zamani kwa ajili ya wakati huo, upate kupachukua mali hapo, wala hakuna mtu mwingine anayeweza kupachukua. Sijali ni waigaji wangapi na kadhalika, huna budi kuwa pale, kwa maana yeye alijua ungekuwako. Sasa wewe um umedhihirishwa sasa, unaweza kushiriki pamoja naye, na hivyo ndivyo yeye anavyotaka. Yeye anatamani sana ushirika, kuabudiwa. Lakini kama maisha yako hayakunini daima hayakuwa ni sifa ndani ya Mungu, wewe ni mwigaji tu wa Ukristo. Unaona, kutakuwako na mabilioni na mabilioni yao watakaokuwa tu ni waigaji wa Ukristo. Kamshi nililotoa hivi majuzi tu, nilikuwa nikimwangalia ndugu Demos Shakarian kule, wakati walipokuwa wakizalisha ng'ombe machotara, nikaona tubu za majaribio na kadhalika zikiingizwa na madaktari nami nikiangalia mambo haya katika kutoka kwa kawaida, kwa mbegu za kiume, kuna kama seli zazi milioni moja zinazotoka kutoka kwa dume kila wakati na kadri ya mayai milioni moja yanayotokana na jike wakati wakati huo huo. Lakini je, ulijua katika hizo zote seli zazi ndogo zinazosogea kuzunguka hapo, milioni moja ya hizo, kuna moja tu iliyochaguliwa kupata uhai na kuna yai moja tu lililorutubishwa, na seli zazi hiyo ndogo itatambaa moja kwa moja kupitia katikati kati ya hizo seli zazi nyingine zote ndogo, moja kwa moja juu ya kila seli zazi ndogo inayo inayofanana nayo, na kupanda juu ya hiyo na kuja hapa na kupata hilo yai lililorutubishwa na kujipenyeza ndani yake, ndipo hizo nyingine zote zinakufa. Mbona nena kuhusu uzazi wa kibikira! Loo, huko hata si nusu ya siri ya uzazi wa kimwili jinsi kulivyokusudiwa hapo kabla, kuchaguliwa tangu zamani na Mungu. Sasa hapo mwanzo kule nyuma kabisa, miaka mingi sana iliyopita, kabla wakati ujaanza, wewe kama wewe ni mkristo aliyezaliwa mara ya pili, usiku wa leo ulikuwa ndani ya Mungu, wakati huo baba yako hiyo ndio sababu wakati ulipokuja katika maisha haya hapa na kukiri Ukristo vema, kila kitu kikienda kombo, hukujua ni kwa nini kimekuwa hivi na yote haya, hiyo hukujua jambo hilo. Lakini siku moja kitu fulani kilikugusa. Kilikuwa ni nini? Uwai huo ulikuwa kule ndani tangu mwanzo, na kama kama hadithi yangu ndogo kuhusu yule tai, kumpata mama yake akimpata ya huyo tai Mmenisikia nikihubiri juu ya jambo hilo, jinsi masikini kifaranga huyo watai kilivyoanguliwa chini ya kuku, lakini yeye tabia zake za kujaribu kuwalisha hao hao kuku. Maskini tai huyo mdogo asingeweza kuvumilia jambo hilo, kwa maana yeye kwanza hakuwa kuku. Hata hivyo alikuwa kizizili pamoja na hao kuku, na akawafuata hao kuku, lakini yeye angekwaruza katika hilo eneo la gala na kadhalika, na maskini kifaranga huyo wa tai asingeweza kuvumilia jambo hilo. Lakini kila wakati angefanya mlio wa kuku na kila kitu, maskini kuku wote wadogo wangeenda, kwa hiyo naye angeenda pia. Lakini siku moja mama yake alijua ya kwamba alikuwa ametaga mayai mawili si moja, lakini kulikuwa na lingine mahali fulani akaenda kulitafuta, akiruka kuzunguka kila mahali, akizunguka zunguka. Hatimaye akafika kwenye eneo la gala, ndipo akamwona mtoto wake, ndipo akampigia makelele. Ilikuwa ni sauti ambayo alitambua ya kwamba hicho ndicho kitu kinachoenea hicho ndicho anachotafuta. Unaona, ndipo akatambua basi ya kwamba yeye hakuwa kuku, alikuwa ni tai. Na hivyo ndivyo ilivyo kila mkristo aliyezaliwa mara ya pili, unapokuja. Sijali ni madhehebu mangapi uliojiunga nayo, ni majina mangapi uliandika jina lako kwenye vitabu na kadhalika. Wakati neno hilo halisi la Mungu linapothibitishwa na kuonyeshwa ni la kweli mbele zako, namna hiyo unatambua wewe ni tai papo hapo, kwa sababu huu mlio wote wa kuku, hebu ujiunge na hili na ujiunge na hili na kuenda hivi na vile ni upuuzi, ni kuongeza kwa kweli neno neno kwa neno. Wakati seli zazi inapoingia katika tumbo la uzazi la, la mwanamke, alichukui wewe wewe, huku ufanyika seli zazi ya binadamu kutoka kwa baba yako, alafu tena kitu kinachofuata unakuwa seli zazi kutoka kwa mbwa na alafu tena kutoka kwa paka na alafu tena kutoka kwa kuku. Yote nzima ilikuwa ni seli zazi ya kibinadamu. Nao mwili wa Yesu Kristo, yule bibi harusi, utakuwa ni sehemu ya mwili wake ambao utakuwa yeye, alikuwa ni neno, naye bibi harusi itampasa kuwa neno, neno likiongezwa kwenye neno, lil, lililoongezwa kwenye neno kuhesabiwa haki kwa Luther, kutakaswa kwa Wesley, ubatizo wa Kipentekoste wa Roho Mtakatifu, kurudishwa kwa karama, na hayo mengine yote yanaambatana nayo. Unaona, haina budi kuwa ni neno juu ya neno, seli zazi juu ya seli zazi, una uhai juu ya uhai ili kuleta kimo kikamilifu cha bibi harusi wa Bwana Yesu Kristo. Sasa unakumbuka wewe ulikuwa ni sifa, na sasa jambo ni kwamba baada ya sisi kutambua mambo haya ya kwamba Kristo anakuja kwa ajili ya bibi harusi wake, sasa tunaingiaje katika bibi harusi huyo? Sasa hilo ndilo swali. Wengi husema jiunge na kusanyiko letu. Moja hayo linataka ubatizo wa aina fulani, moja linataka kufanya hivi ama vile, moja lilisema unabidi kunena kwa lugha, la sivyo uja mpata hilo lingile lilisema si lazima unene kwa lugha, ili linasema lazima ucheze katika roho, na ili linasema yapasa kupiga makelele, ili lina muemko, yote ni sawa na, alafu bado hayo yote yamekosea. Mtu ambaye ameninii, ama mwanamke ama mtoto wa Mungu aliyezaliwa na roho wa Mungu, anawezaje kukala neno la Mungu? Wakati Mungu mwenyewe wa alilifasiri, na kusema hili ndilo nililiahidi, hili hapa, akilionyesha waziwazi tu linavyoweza kuwa kumbe, hawana budi kuliona. Unaona, Kristo angewezaje kukana neno lake mwenyewe? Na iwapo Kristo yumo ndani yako, yeye hawezi kukana neno lake mwenyewe. Basi tunaingiaje kwenye mwili huu? wakorinto wa kwanza kumi na mbili kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja huu kwa ubatizo mmoja wa roho mtakatifu na hilo kama unataka kuliandika ni wakorinto wa kwanza kumi na mbili kumi na tatu na kwa roho mmoja sote tumebatizwa na roho ni uzima wa kristo hiyo ni kweli uzima wa kristo na uzima wa mbegu yoyote ambapo yeye alikuwa ni neno mbegu kunaiuisha hiyo mbegu unalipata kama huo kama huo uwahi unakaa kwenye mbegu, na ubatizo huu wa Roho Mtakatifu unakuja juu yake, hauna budi kuleta uwai wa mbegu hiyo. Kama nilivyowaambia hapa Phoenix, si muda mrefu uliopita, nilikuwa nikizungumza na ndugu John Sharwit, na nilikuwa huko nje naye akanionyesha mti fulani, aina ya mchungwa. Yeye alikuza matunda chungwa mengi sana, naye alinionyesha mti mmoja uliokuwa na aina ya matunda chungwa nane ama ama tisa mbalimbali mbali. Ndipo nikasema Ndugu Shari, huu ni mtu wa aina gani? Kasema mchungwa. Nikasema kwa nini, limau na kangaje na chenza na balungi? Yeye akasema yote ni aina ya matunda chungwa, yamepandikizwa. Lo, nikasema naona sasa. Mwaka uja wote utazaa machungwa kwa sa lo la kila mtu, utazaa aina yake, kila tawi litazaa tunda la lake lenyewe. Wengi wenu ninyi wakulima wa matunda mnajua jambo hilo hapa katika bonde hili la matunda, aina ya machungwa litazaa kwa jinsi yake lenyewe ukiweka tawi la mlimau kwenye mchungwa litazaa limau, kwa maana lina asili ya jam, jamii ya tunda chungwa. Hata hivyo, halitazaa tunda la asili. Na hivyo ndivyo tulivyofanya, tumepandikiza, tukachukuana na kanuni za imani na kadhalika na kupandikiza katika kila mmoja hapa. Wa Methodisti wanawezaje kuzaa chochote ila mtoto wa Kimethodisti? Madhehebu yoyote yanawezaje kuzaa chochote isipokuwa mtoto wa kimadhehebu? Lakini kama mti huo ukiwahi kuzaa tawi la asili, tawi hilo litazaa machungwa na alafu kama Mungu akiwahi kufanya jambo lolote katika kanisa, litakuwa ni kurudi kwa la asili pamoja na neno tena. Kweli kabisa, lazima iwe hivyo, maana ule uwai uko katika huo mti, unazaa aina yake. Sasa tunapoona sasa, kuna lile kanisa kubwa lililoenda kupitia katika nyakati nyingi, likizaa matunda yake, na wakati matawi yanapokwisha watu huyakata na kuyaondoa. Katika Yohana Mtakatifu 15 hakupogoa ule mzabibu. Sasa yeye ya aliyaondoa matawi akayakata, kwa maana ya kuwa yakizaa matunda yoyote. Na nasi Yesu anataka matunda kwa, kwa ajili yake mwenyewe. Mke wake hana budi kuzaa watoto walio kama yeye. Basi kama hawatawazaa watoto watoto bibi harusi Watoto neno basi, ni mtoto wa kimadhehebu. Basi upendo wake wa kwanza kwa ajili ya ulimwengu na madhehebu, yeye anarudi huko, na hawawezi kuzaa Mkristo halisi wa kweli aliyezaliwa mara ya pili, maana hakuna kitu pale cha kumzaa. Ni kama tu ukichukua tawi la mlimau na kulipandikiza humo, litazaa limau, bali aliwezi kuzaa chungwa, kwa maana alikuwapo pale tangu mwanzo, bali mchungwa ulichaguliwa hapo mwanzo kujua tangu zamani kwa Mungu kuliuchagua tangu zamani na ukazaliwa, hauna budi kuzaa chungwa, hauwezi kuzaa kitu kingine. Hivyo ndivyo ilivyo kwa kanisa la Mungu aliye hai. Wakati ile saa inapowadia, kila mtu hebu Mungu aanza kufanya jambo fulani, kila mtu anachukua mpira na kukimbia nao. Unaona, daima imekuwa hivyo. Nilikuwa nikisoma katika historia ya Martin Luther hapa si muda mrefu uliopita. Ilisema ni nini, haikuwa ni vigumu sana kuamini kwa ya kwamba Martin Luther angeweza kupinga kanisa Katoliki na kufaulu, bali ilisema jambo la ajabu ni kwamba yeye aliweza kusimama imara juu ya wazimu wote uliofuata ufufuo wake na hata hivyo adumu mwaminifu kwenye kuhesabiwa haki kwake. Unaona, ni kila kitu tu maigo na kila kitu vilimfuata. Angalia b Samuel Macpherson na Emmy Samuel Macpherson aliyekuwa na hekalu hili hapa kila mwanamke alikuwa mhubiri na hayo mabawa na, na alishika Biblia kwa mtindo ule ule. Maima hiyo tu ya kimwili hawawezi kuwa wa asili, hivyo ndivyo makanisa yasivyoweza kuwa. Hebu acha kanisa moja lipate kitu chochote ki, kile mjini, hilo kanisa lingine aliwezi kuvumilia jambo hilo, wanakipata. Unaona, wao si wa asili tena. Neno la Mungu ni la asili, ni neno Nalo halina budi kuzaa ya, ya aina yake aina yake katika majira yake, limeteuliwa limechaguliwa tangu zamani na Mungu Baba. Sasa tunaingiaje katika kanisa hili? Kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili huu mmoja, mwili wa Kristo, ambao ni bibi harusi, lile neno. Tumebatizwa mle ndani na Roho Mtakatifu. Sasa hebu natuone kama tuko katika wakati wa mwisho ama la. Sasa tunaona kama tukifungua nyuma katika mwanzo kwenye nini lo no, kwenye mlango wa tano, mnaweza pia kufungua katika Luka, muone ya kwamba Henoko alikuwa wa saba kutoka kwa Nuhu. Henoko hapo inafunulia ule uzao wa nyoka, kwa maana kama Kaini alikuwa ni mwana wa Habili, basi alikuwa ni wa nane, unaona. Lakini hakuna mahali popote katika Biblia ambapo inanenwa ya kwamba Kaini alikuwa ni mwana wa Habili ama Kaini ama Kaini kuwa ni mwana wa Adamu, kwa maana kwamba Biblia ilisema yeye alikuwa ni wa yule mwovu, na na Adamu hakuwa yule mwovu. Unaona, yeye alikuwa ni wa yule mwovu. Sasa tunaona hapa ya kwamba Henoko alikuwa wa saba kutoka kwa Nuhu, ambaye alikuwa ni mfano wa zile nyakati za kanisa sasa. Au watu wengine wote sita waliomtangulia walikufa, bali Henoko alihamishwa, Henoko alinyakuliwa huyo wa saba, ikionyesha ya kwamba wakati wa saba wa kanisa ndio wenye kunyakuliwa. Sasa hapana shaka ya kwamba tuko kwenye wakati wa saba wa kanisa, sote tunajua jambo hilo. Sasa ni wakati wa saba wa kanisa ndio unaotwaliwa katika unyakuo. Hizo zingine sita zilikufa, bali enoko alinyakuliwa, kwa kuwa hakuonekana, Mungu alimchukua. Bali enoko alinyakuliwa, alikuwa ni mfano wa hao wengine wote wakifa, bali bibi harusi wa wakati wa mwisho ataitwa atoke kule, kunyakuliwa bila kuona mauti. Ataitwa kutoka kwenye wakati wa saba wa kanisa, ambapo sisi sasa tunashuhudia wakati huo. Lo, jamani, hebu na tulichambue sasa kwa kindani sana. Unaona sasa, hapa pia mfano wa nyakati saba za kanisa, ambapo katika Ufunuo kumi saba ile siri kuu ya kile kitabu ilikuwa ifunguliwe na ujumbe wa malaika wa saba. Sasa kuna mjumbe juu ya haya yote daima na mjumbe duniani. Neno la Kiingereza malaika linamaanisha mjumbe na katika ujumbe wa malaika wa saba alipokuwa akitoa matangazo yake, huduma yake, basi alipoanza kutangaza huduma yake, si wakati alipoanza kutoka nje Yesu, wakati alipoanza kutoka nje, yeye alianza kuwaponya wagonjwa na wanaoteseka. Lo, huyo rabi mashuhuri, ye nabii, na kila mtu alimtaka kanisani mwake. Bali wakati alipoketi chini ni siku moja na kusema mimi na baba yangu ni mmoja, hilo lilikuwa ni jambo lingine. Hilo lilikuwa ni jambo lingine. na msipohula mwili wa mwana wa Adamu na, na kuinywa na damu yake hamna uhai ndani yenu. Kumbe yeye ni kizuki vyo za damu, unaona, unaona, hilo lilikuwa ni jambo lingine. Yeye hakulielezea, walikuwa tayari wameona dhihirisho, thibitisho la neno la Mungu kwa ajili ya wakati wake likifanywa halisi na kuthibitishwa mbele zao ya kwamba yeye alikuwa ndiye mjumbe wa wakati huo, Wala haikumlazimu kueleza jambo lolote. Huenda wao, wanafunzi, wasingeweza kueleza jambo hilo, bali waliliamini. Kama wangeweza kulielezea ama la, walikaa kimya kabisa na kuliamini. Wangejuaje kama wa, wa, watakula mwili wake na, ku, na kuinywa damu yake? Mbona wasingeweza kufanya jambo hilo? Lakini waliliamini kwa maana walikuwa wamechaguliwa. Yesu alisema aliwachagua kabla ya ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Unaona, waliamini. kama waliweza kulielezea jambo hilo ama hawangeweza, bado waliliamini. sasa Angalia sasa, katika wakati wa saba wa kanisa, wakati malaika wa saba atakapoanza kutangaza siri za Mungu, zilipaswa kujulikana papo hapo, ile mihuri ambayo wale watengenezaji, ambao kama wangalikuwa na wakati. Luther hakuishi muda mrefu vya kutosha, wala Wesley nyakati hizo hazikudumu muda mrefu vya kutosha. Hao watengenezaji walikuwa na ujumbe wao wa siku hiyo, nao watu wakaushika na kuufanya madhehebu. Na ni kitu gani? Huwezi kushinda maumbile kamwe. Maumbile daima hushuhudia Mungu, huenda moja kwa moja pamoja na maumbile. Haina budi kuwa hivyo kama vile jua, jua linachomoza asubuhi, ni mtoto mchanga anayezaliwa, ni nyonge, halina joto sana. Saa nne linamaliza shule ya sekondari, mchana linaingia katika maisha. Saa tisa linaanza kuzeeka, saa kumi na moja linaanza kufa, ni zena, halina nguvu tena, linarudi kaburini. Je, huo ndio mwisho wake? Linachomoza tena asubuhi inayofuata. Unaona, angalia miti jinsi inavyootesha majani yao, kila kitu ifanyacho sasa. Tunaona majani hupukutika kutoka mtini, yanarudi ni nini? Unashuka, unaenda kwenye mizizi ya mti huo huo. Ndio mwisho wake? Unarudi kwenye majira ya kuchipua ukiwa na maisha mapya. Sasa angalia makanisa jinsi yalivyofanya jambo lile lile katika yale matengenezo. Iliota ile chembe ya ngano, ilianguka ardhini, ikafa chini ya yale mateso ya ule wakati wa giza. Iliingia ardhini, ilibidi ife. Mtu yeyote wa kiroho anaweza kuona jambo hilo. Hiyo mbegu isipokufa na na kuoza, inakaa peke yake, na ilibidi ingia ardhini chini ya ule wakati wa giza ilikaa humo ikaoza, kisha ikachipuka katika majani mawili ya kanisa la Kiluteri. Kutoka katika kanisa la Kiluteri yakatokea majani mengine zaidi, Zwingli na kadhalika. Kutoka kwa hayo ikafikia kwenye kishada ambacho kilikuwa ni John Wesley, ule wakati mkuu wa kimishenari ukarudi nyuma. Kutoka hapo ukaja ule wakati wa udanganyifu, ule wakati wa Kipentekoste, ile punje ya ngano ambayo... Je, kuna mtu yeyote hapa aliyepata kukuza ngano? Hebu angalia hiyo ngano, utakapoangalia uta unapotoka kwenda kule unasema, nina ngano. Inaonekana kana, kana kwamba una ngano pale. Hebu ifungue kwa makini sana na uiangalie, una ngano hata kidogo? Una kapi? Je, Yesu hakutuonya hayo katika Mathayo 23 22 4? Katika siku za mwisho roho hizo mbili zingefanana sana hata ingeipoteza ngano yenyewe iliyoteuliwa kama ya mkini. Unaona sasa, angalia ni bebaji sasa. Uwai uliotokea kupitia kwa Luther ndio uliomleta Wesley. Uwai uliotoka kwa Wesley ndio uliofanya Pentekoste. uwai katika Pentekoste ndio unayoifanya ile ngano, bali hao ni wabebaji. Unaona, ule uwai halisi upitia pale, ujumbe unapita bali, unaelekea moja kwa moja kwenye ngano. Hiyo ndio sababu ngano ilichipuka na kuleta kitu hicho kizima katika kunyakuliwa. Hapa juu kileleni ni bi harusi mwenyewe, anatoka kutoka katika kila wakati, bali ubua wa kimadhehebu unakufa, unakauka na kufa Umeishagundua siku hizi za mwisho jinsi limeanza kujiondoa kwake. Sasa wakati ngano hiyo inapoanza kukua, ndipo ka, kapi linaanza kuachilia. Rudi uangalie ndani ya maskini ngano hiyo, unapoiangalia ifungue namna hii na kuangalia ndani upate kuona, unapata chipukizi dogo la ngano kule nyuma. Ingekulazimu kuchukua darubini ya kipimo cha 30 kuiangalia ndani upate kuona hicho kichipukizi cha ngano kule nyuma. Unaona, kiko kule nyuma ndani kabisa, lakini kinaanza kukua. Sasa kapi hilo halina budi kuwapo lipate kukifunika hicho, ipate kukipa nafasi ya kutoka. Lakini basi kinapoanza kukua na ujumbe unaanza kusambaa, ndipo kapi ujondoa kutoka kwacho, ndipo ule uhai unatoka moja kwa moja kwenye kapi hilo, unaingia moja kwa moja kwenye hiyo ngano, unaendelea hivyo. Ndivyo kila wakati unafanya, unanini tu au hauwezi kuyashinda maumbile. Ni huo ni mwendeleo wa moja kwa moja wa Mungu jinsi yeye anavyotenda mambo, na sasa, huo ndio wakati tunaoishi sasa hivi, wakati wa saba wa kanisa. Sasa yote yatadhihirishwa katika hiyo punje ya ngano katika wakati wa mwisho mwingine utakaorudi sasa. Kama ukichukua Luka mlango wa 17 na kifungu cha 30, yeye alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Wakati mwana wa Adamu atakapoanza kujifunua mwenyewe, kufunua ni nini? Kufanya ufunuo wa vile yeye alivyo katika siku hii, afunuliwe kwa watu, neno ambalo limetambulishwa kwa ajili ya siku hiyo, afunuliwe kwa watu kwa dhihirisho la Roho Mtakatifu akimfanya Yesu huyo kuishi miongoni mwetu, na kumbukeni, yeye aliwakilishwa kule katika mwanadamu mwanadamu alisema, kama ilivyokuwa sasa. Yeye alisoma Biblia ile ile tunayosoma Mwanzo. Sasa tuna, tunaona katika ile sura ya mwanzo pale, wakati Yesu alipokuwa kinena habari zake, tunaona pale ya kwamba katika jambo hilo, huku mgongo wake umelekezwa kwenye lile hema na Sara akiwa hemani, yeye alisema aliuliza swali naye hakuamini kile kilichokuwa kitendeke kingeweza kutendeka. Akasema, sasa Ibrahimu, nitakuzuru wakati huu u mwakani. Unaona, ndipo Sara akiwa imani akacheka juu ya jambo hilo, akasema, mbona Sara amecheka huko nyuu, huko imani akisema, mambo haya yanawezekanaje? Yesu aliahidi, na huyo alikuwa ni yeye. Ibrahimu alimwita Elohimu Mwenyezi, huyo alikuwa ndiye. Sasa Bibilia ina bashiri ya kwamba hilo litarudi tena katika siku za mwisho. Yesu alisema hivyo na wakati mnapoona mambo haya yakianza kutimia, kumbukeni tu, wakati jambo hili litakapoanza kutukia hivyo, kama wakati huo, basi mnajua ya kwamba wakati huo karibu mlangoni. Angalia ulimwengu wenyewe. Angalia ulimwengu Sodoma, kama kulipata kuwako na Sodoma. Wangalie watu wamepotoka, wa katika upotovu mkuu sana. Akili zao zimepotoka, hawajui mwenendo mwema ni kitu gani? Angalia hawa wanyang'anye, sehemu tupo kwenye kanda, uzinzi na kila kitu pia. Angalia wanawake wetu jinsi walivyofanya ukatili, angalia ni ukatili wa ukosefu wa uadilifu, jinsi gani uzinzi miongoni mwa wanawake wetu na sina nini wetu tu, unasema hao ni Wamethodisti, hao ni wa Wapentekoste, pia ni kitu hicho chote. Waangalie wanaume wetu wanashikilia badala ya neno la Mungu mapokeo fulani madogo ya madhehebu wanayashikilia, badala ya kutoka wao wanapoona Mungu akijitambulisha wa kikamilifu sana. Sababu yake wao ni vipofu, wawezi kuona jambo hilo, hawataliona kamwe. Sasa angalia kile kinachotendeka hapa katika jambo hili. Tunapoharakisha, nafikiri yule bibi anataka tuondoke. Nimemwona akiashiria kwa mkono wake kitu fulani, kama kwamba anatutaka tutoke. Kwa hiyo afadhali tuharakishe. Kwa hiyo sasa mwangalie Enoko, mfano wa kanisa hapa. Yeye anaonyeshwa kwa mfano pia katika wakati wa saba wa kanisa Unaweza kuwaza jambo hilo wakati wa saba wa kanisa. Angalia katika kutangaza kwa, ni wangapi wanaamini kumekuwa na wajumbe saba? Kwa ajili ya nini saba? Lo, sote tunaamini jambo hilo kama tunaamini Biblia. Kama hatuamini Biblia, bila shaka unaona hatuliamini. Lakini zimekuwako. Sasa hivi tunaishi katika wakati wa saba wa kanisa, na wakati Biblia iliposema ya kwamba wakati huu wa saba wa kanisa wakati yule mjumbe wa, wa wakati wa saba wa kanisa atakapoanza kutangaza ujumbe wake ya kwamba siri za mambo yote yaliyokuwa yamepotoshwa katika hizo nyakati zote yangefunuliwa katika wakati huo. Hapa tunaona jambo hilo, mwana wa Adamu akite miongoni mwa watu watu wake na kufanya jinsi hiyo hasa, akithibitisha ujumbe wake kama alivyosema angefanya. Tupo hapa tunaona jambo hilo katika wakati huu wa mwisho. Sasa na zile za zamu saba, kama zile za zamu saba alikuja katika moja yeye hakuja katika zamu ya kwanza, ya pili, ya tatu, ya nne, bali alikuja katika zamu ya saba huyo alikuwa ni Henoko yule wa saba ambaye alihamishwa. Ndipo Nuhu akiwa ni mfano wa masalio ya Wayahudi atavushwa apitishwe. Sasa katika nyakati za Bibilia tukinena habari ya zile zamu na usiku, haukugawanywa katika saa katika wakati wa Bibilia. Sasa sikilizeni kwa makini, maana ninaharakisha sana, maana wanataka chumba hiki. La Bibilia haikugawanywa ama, ama usiku haukugawanywa katika saa katika wakati wa Bibilia uligawanywa katika zamu. Kulikuwa na zamu tatu. Sasa zamu ya kwanza ilianza kutoka saa tatu hadi saa sita. Zamu ya pili ilianza kutoka saa sita mpaka saa tisa, na zamu ya tatu ya usiku ilihesabiwa kutoka saa tisa mpaka saa kumi na mbili. Sasa tuna tatu, tatu tatu, ambazo ni tisa, namba isiyo kamilifu, ndipo tunarudi kwenye saba kwa ajili ya kunyakuliwa ambako kutatukia, naamini kati ya saa, saa kumi na mbili na saa moja ama saa kumi na mbili na saa tatu asubuhi fulani, kwa maana parapanda ya Bwana italia katika asubuhi hiyo angavu na isiyo na mawingu, wakati waliokufa katika Kristo watafufuka nao washiriki katika utukufu wa kufuka kwake, wakati wateule wake watakapokusanyika manyumbani mwao, ng'ambo ya mbingu, majina yatakapoitwa kule ng'ambo nitakuwako. Neno kunyakuliwa katika Biblia hata halitumiki kabisa, tumeliweka neno hilo tu, pale Biblia inasema kutwaliwa Kutwaliwa, tunasoma hapa katika Watesaloniki wa pili, ama ni Watesaloniki wa kwanza, ndio utaratibu wa kunyakuliwa huku kukua ambako kutatukia katika siku za mwisho. Sikilizeni haya hapa, tutaanzia hapa kwenye kifungu cha kumi na tatu: Ndugu, hatutaki msijue habari za hao waliolala mauti, msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini. Maana ikiwa twaamini ya kwamba Kristo alikufa akafufuka, vivyo hivyo au waliolala katika Yesu, Mungu atawaleta pamoja naye. Kwa kuwa twawaambieni haya kwa neno la Bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake Bwana, hakika hatutawatangulia. Ama neno hilo tangulia linamaanisha kuzuia au waliokwisha kulala mauti, kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka sasa. Sikilizeni kwa makini, Bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya Mungu nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza na watakeni mwangalie jambo kubwa linalotukia hapa sasa msikose jambo hili mnaona sasa angalieni neno linasema hapa katika Wathesalonike wa pili ya kwamba kuna mambo matatu angalia kutoka kifungu cha kumi na tatu mpaka cha kumi na sita kuna mambo matatu ambayo hayana budi kutukia kabla Bwana mwenyewe hajatokea upesi sana ili tuweze kufunga. Unaona, jambo la kwanza linalotukia, angalia: mwaliko, sauti, parapanda. Hebu natulisome sasa, tuone kama hilo ni kweli. Unaona, kwa sababu Bwana mwenyewe, kifungu cha kumi na sita, atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya Mungu. Mambo matatu yanatukia: sauti, mwaliko, sauti, parapanda yanapaswa ya kutukia kabla ya kuonekana kwa Yesu. Sasa mwaliko, Yesu anafanya yote matatu wakati yeye ana yeye ana yeye ana yeye anaposhuka. Mwaliko, mwaliko ni nini? Ni ujumbe ukitangazwa kwanza, kile chakula cha uzima kilicho hai kikimzaa bibi harusi. Sasa Mungu anayo njia ya kutenda mambo, wala yeye habadilishi mpango wake kamwe. Yeye habadilishi nini yake, yeye ni Mungu asiyebadilika. Katika Amosi tatu saba yeye alisema asingefanya lolote duniani mpaka kwanza alifunue kwa watumishi wake manabii na kwa hakika tu kama alivyoliahidi yeye atalitimiza. Sasa tumeipitia katika nyakati za kanisa, lakini tumeahidiwa katika siku za mwisho kulingana na Malaki nne ya kwamba kutakuwako na kurudi tena nabii nchini. Hiyo ni kweli, angalia tabia yake na jinsi atakavyokuwa yeye. Daima ni Mungu anamtumia Roho huyo mara tano, wakati mmoja katika Elia, katika Elisha na katika Yohana Mbatizaji kuliita kanisa litoke na masalio ya Wayahudi, mara tano neema. J A S U S Jesus E M A N E imani na ni namba ya neema. Unaona vema. Sasa kumbuka ujumbe huo umeahidiwa na wakati siri hizi zote zimerundikwa na kundi la makasisi, itahitaji na nabii wa moja kwa moja kutoka kwa Mungu atakayezifunua, na hivyo ndivyo alivyoahidi kufanya hasa. Unaona sasa. Kumbukeni, neno la Mungu humjia nabii si mwanatheolojia, nabii. Yeye ndiye mwakisi wa neno la Mungu. Hawezi kusema kitu, hawezi kusema mawazo yake mwenyewe. Yeye anaweza kunena tu yale Mungu anayofunua. Hata kwa nabii Balamu, wakati alipojaribu kuuziwa kuuza haki yake, yeye alisema, nabii yeyote anawezaje kusema neno lolote ila lile Mungu analoweka katika kinywa chake? Ni jambo ambalo Mungu anafanya, ambalo huwezi kusema jambo lingine. Nawe umezaliwa namna hiyo, si zaidi ya vile ungeweza. Kama ungeweza kusema sisi, siwezi kufungua macho yangu wakati unaangalia. Unaona uwezi uwezi kufikia mkono wako wakati unaweza unaona, uwezi kuwa mbwa wakati wewe ni mwanadamu, unaona, umeumbwa tu namna hiyo. Na Mungu daima, pia katika zile nyakati, kupitia kwa Isaya, Yeremia na hao wote, Elia, katika nyakati zilizopita, wakati kundi la makasisi lingevuruga mambo yote, yeye angemtuma nabii amuinue kutoka mahali pasipo na maana yeye hakuwa mfuasi wa hali zozote zao, naye ananena neno lake, akaondolewa jukwani na kutoweka. Watu wagumu tu wa ukweli wa Mungu, na daima ndivyo tu ungeweza kumjua yeye. Alisema kama kuna mtu wa kiroho miongoni mwenu ama nabii. Sasa manabii, kuna kitu kama karama ya unabii kanisani, bali nabii anachaguliwa tangu zamani na kuteuliwa tangu zamani kwa ajili ya wakati huo, unaona. Na bwana sasa, kama unabii ukitokea wawili ama watatu, wanapaswa kuketi na kuamua kama hiyo ni kweli ama si kweli, kabla kanisa halijaupokea bali. Hakuna mtu anayewekwa mbele ya nabii, maana yeye alikuwa, alikuwa ni neno la Mungu kabisa. Yeye alikuwa ndiye hilo neno katika wakati wake, alimwona Mungu akiakisi. Sasa Mungu ameahidi kututumia huyo tena katika siku za mwisho kumtoa bibi harusi kutoka kwenye hayo machafuko ya kidini katika njia pekee linavyoweza kufanywa halitafanywa kamwe. Kanisa liwezi kumpokea Kristo, sisi wa Pentekoste hatuwezi kuupokea ujumbe huu katika hali kanisa lilivyo siku hizi. Tutawezaje kuendeleza wakati wa mwisho katika hali waliomo siku hizi, wakati kila mtu anampinga mwenziwe na chochote kile na kidini? Rehema ni machafuko limeingia katika madhehebu, na wakati wowote ninamuuliza mwanahistoria yeyote ku, ku, ku, kusema vinginevyo. Kila wakati ujumbe ulipotangazwa duniani na wakati walipoufanya madhehebu, ulikufa papo hapo na Wapentekoste wamefanya jambo lile lile walilofanya hao wote. Wapentekoste waliotoka, ninyi Assemblies of God, wakati baba zenu na mama zenu walipotoka katika hayo madhehebu huko nyuma katika ile halmashauri kuu ya kale, wakipaza sauti na kumsifu Mungu na wakapinga mambo hayo nanyi mkageuka kama mbwa kwenye matapiko yake na nguruwe kwenye kugagaa katika matope yake, na mkafanya jambo lile lile walilofanya. Na sasa mko wa kidini sana hivi kwamba mmefunga moyo wenu wa huruma. Inabidi uwe na kadi ya ushirika kabla ya mtu kuweza kushirikiana nanyi. Ni vigumu. Ninyi wa Umoja, Mungu aliwapa ujumbe kama huo, na badala ya ninyi kuendelea na kudumu wenyekevu tu na kusonga mbele, ili wabidi kulegea na kulifanya kundi lenu madhehebu, basi ninyi nyote mko wapi? Kwenye ndoo ile ile hiyo. Ni kweli kabisa, na Roho wa Mungu akisonga mbele. Mimi Bwana nitalipanda, nitalitia maji mchana na usiku, asije mtu yeye. Aliamuru mambo haya yawe hivyo, naye hana budi kumtuma huyu Jambo la kwanza linalotukia wakati yeye anapoanza kushuka kutoka mbinguni kuna mwaliko. Ni kitu gani? Ni ujumbe wa kuwakusanya watu pamoja. Ujumbe unatokea kwanza. Sasa wakati wa kutengeneza taa, amkeni, mkazitengeneze taa zenu. Hiyo ilikuwa ni zamu gani? Ya saba, si ya sita, ya saba. Tazama, bwana harusi yuaja, amkeni, mkazitengeneze taa zenu. Nao wakaamka kuzitengeneza, baadhi yao wakakuta kwamba hata wakuu wana mafuta yoyote katika taa zao, unaona lakini ni wakati wa kutengeneza taa, ni wakati wa Malaki nne, yale yaliyo ni Luka 17, ni, ni Isa nabii, hizo zote ambazo hilo linaweza kuwekwa katika utaratibu mkamilifu kuhusu siku hizi. Katika maandiko tunaona jambo hili likiwa hai papo hapo, hakuna unaona, mambo haya yakitukia. Ndugu yangu, mpendwa dada, wakati Mungu mbinguni anajua, ningeweza kufa hapa jukwani sasa hivi. Mnapaswa kutu kutembea huku na huku kwa muda kidogo nini ni, tu, ni jambo kuu sana unapomwona Mungu akishuka kutoka mbinguni, anasimama mbele ya makundi ya watu na kusimama pale, anajidhihirisha mwenyewe kama tu vile alivyoahidi kufanya, na hiyo ni kweli, na Biblia hii ikiwa imefunguliwa, unaona kweli tumewasili. Na mfumo wa kimadhehebu umekufa, umekwisha, hautainuka, utainuka tena, utateketezwa. Hivyo ndivyo mnavyofanya na makapi shambani uki Ukimbieni, ingieni katika Kristo. Usiseme mimi ni mfuasi wa Methodist, mimi ni mfuasi wa Baptist, mimi ni mfuasi wa Pentecost. Wewe ingie katika Kristo. Kama wewe umo ndani ya Kristo, hakuna neno lililoandikwa ndani hapa ila lile unaloamini, sijadi vile mtu mwingine yote alivyosema. Ndipo basi Mungu anapofanya jambo hilo lidhihirishwe, maana wewe, wakati yeye anapomwaga roho juu ya neno, ni ne jambo gani linalotukia? Ni kama tu kutia maji juu ya ya mbegu nyingine yoyote itaishi na itazaa ya jinsi yake. Unasema nilipata ubatizo Roho Mtakatifu, ili alimaanisha kwamba umeokoka? Yanachana kwa mbali sana. Angalia hapa, wewe ni kiumbe cha utatu, ndivyo ulivyo. Ndani ya jamaa huyu mdogo hapa kuna nafsi inayofuata ni roho na hiyo nyingine ni mwili. Sasa una hisi tano katika mwili huu za kuwasiliana na makazi yako ya duniani, aziwasiliane na huko kwingine. Una hisi tano za roho hapa upendo na dhamira na kadhalika, za hiyo lakini hapa ndani ndipo wewe unapoishi hivyo ndivyo ulivyo. Je, Yesu hakusema wa mvua wanyea wenye haki na wasio haki? Hebu weka gugu hapa nje na ngano huko nje, kisha uzimwagie maji na uzidumishe kwa mbolea na vitu kama hivyo, zote si zi zitaishi kwa maji yale yale? Hakika vema. Ni kitu gani moja itazaa? Gugu kwa kuwa hivyo ndivyo tu ilivyo. Gugu litainua mikono yake na kupiga makelele vile vile tu kama ngano. Je, Biblia li haikusema katika siku za mwisho watayakuja makristo wa uongo? Sio ma Yesu wa uongo, sasa makristo wa uongo, waliopakwa mafuta, waliopakwa mafuta wa uongo kwa neno wamepakwa mafuta kimadhehebu, bali si kwa neno, kwa kuwa neno litajishuhudia lenyewe, alihitaji kitu kingine chochote, litajishuhudia lenyewe. Na watatokea wapakwa mafuta wa uongo, mna kanda yangu juu ya jambo hilo. Na hao wapa, lo, kama ungeweza kumwita mmoja wao Useme, lo wewe, wewe ni Yesu lo. Bila shaka, hapana. Wazenge vumilia jambo hilo, lakini inapofikia kwenye e utukufu, nina upako nani, upako wa kweli. Kumbukeni ya Kayafa alikuwa nao pia, akatabiri vivyo hivyo na Balamu alikuwa nao na akatabiri, lakini hilo alina uhusiano wowote na hili nanda la ndani isipokuwa hiyo iwe ilikuwa ni mbegu ya Mungu, jeni yake tangu mwanzo, iliyokusudiwa tangu zamani, umekwisha. Sijari unapiga makelele jinsi gani unavyonena kwa lugha, kukimbia, kupiga makelele, lakini hilo halina uhusiano wowote na hili la ndani, isipokuwa hiyo iwe ilikuwa ni mbegu ya Mungu jeni yake tangu mwanzo, iliyokusudiwa tangu zamani. Umekwisha si jana, unapiga makelele jinsi gani, unavyonena kwa lugha, kukimbia, kupiga makelele, hilo halina uhusiano wowote na jambo hilo. Google linaweza kuonekana jinsi ile ile kama hao wengine. Nimeona makafiri wakiki wakinuka na kupiga makelele na kunena kwa lugha na, na kunywa damu kutoka katika fuvu la kichwa cha mwanadamu na kumuita Ibilisi. Unaona, kwa hiyo unini yoyote ya miemko hiyo na kadhalika ya sahau, ni moyo wako katika hilo neno, na huyo ni Kristo. Liingize ndani pale, na uone likijitambulisha lenyewe linapofunguka tu, kama mbegu nyingine yoyote, na kujitangaza lenyewe kwa wakati linaoishi. Lutha hanga liweza kuleta chochote ila vichipukizi. Hawa wengine wangeweza kuleta mambo haya mengine. Tuko katika wakati wa ngano sasa, wa Lutheri halisi. Wal Walutha ili wabidi kumzaa Lutha halisi, pentekoste halisi ilimbidi azae pentekoste halisi, hivyo tu. Lakini tumepita wakati huo na tunaendelea. Je, mnajua kanisa la Katoliki lilianza likiwa la Kipentekoste? Na kama kanisa la kipentekoste lingedumu kwa muda wa miaka elfu mbili lingekuwa kat katika hali mbaya zaidi kuliko katoliki lilivyo sasa. Hiyo ni kweli kabisa. Ninasema jambo hilo kwa ndugu zangu, dada zangu, ninawapenda uh, na Mungu anajua jambo hilo. Lakini kumbukeni, enyi marafiki, sina budi kukutana nanyi huko ng'ambo kwenye ile hukumu na hiyo huenda isiwe ni muda mrefu sana. Sina budi kushuhudia ile kweli. Nilipotoka nikaenda kwenye mikutano pamoja nanyi nikiwaombea wagonjwa, ilikuwa ni sawa, lakini nilipokuja na ujumbe, kama ujumbe wote ukitolewa, kama ni ujumbe wa kweli, kama ni miujiza ya halisi ya kweli ya Mungu, na mtu aendelee kukaa katika madhehebu hayo, basi unajua si wa Mungu, maana jambo hilo limetangazwa tayari. Yesu alitoka kaenda kawaponya wagonjwa kusudi apate kuyavuta macho yao hao watu, kisha alete ujumbe wake. Hiyo ni kweli, hapana budi pawe na jambo ambalo Mungu ataleta yeye, ananini tu kuponya kiungu, miujiza yake kama hiyo ni kwa ajili ya kuyavutia tu macho ya watu. Kiini cha jambo lenyewe ni ule ujumbe. Hivyo ndivyo ilivyo, kile kinachotoka kutoka hapa ndani. Yeye anajaribu kupata kibali cha watu wapate kuketi na kumsikiliza yeye. Unaona, kwa kuwa kuna wengine mle ndani waliokusudiwa uzima. Baadhi ya punje ngano ilianguka ardhini na ndege wakao iokota, na nyingine zilianguka katika miiba, na nyingine zilikuwa zilienda kwenye udongo uliotayarishwa, udongo uliotayarishwa awali, na zikazaa. Sasa ni jambo la kwanza ni kule kutangazwa. Kitu cha kwanza ni parapanda na nini, ama sauti mwaliko, na halafu sauti, na halafu parapanda mwaliko, mjumbe akiwatayarisha watu. La pili ni sauti ya ufufuo, sauti ile ile ambayo sauti kuu katika Yohana Mtakatifu 11:38 hadi 44 iliyomwita Lazaro kutoka kaburini, kumkusanya bibi harusi, na baadaye ufufuo wa wafu unaona apate kutwaliwa pamoja nayo. Sasa angalia hayo mambo matatu, yakitukia jambo lililofuata ni nini? Ilikuwa ni parapanda, sauti, mwaliko, sauti, parapanda. Sasa jambo la tatu ni parapanda, ambayo daima kwenye sikukuu ya baragumu inawaita watu kwenye karamu, na hiyo itakuwa ni karamu ya bibi harusi, karamu ya mwanakondoo pamoja na bibi harusi huko hewani. Unaona, kitu cha kwanza kutokea ni ujumbe wake ukimkusanya bibi harusi. Jambo la pili ni kufufuliwa kwa bibi harusi aliyelala, wale wale waliokufa huko nyuma katika zile nyakati nyingine, wanatwaliwa pamoja na parapanda ile karamu ya bibi harusi hewani. Mbona hilo ndilo jambo linalotukia. Enyi marafiki, tuko papo hapo kabisa tayari. Sasa jambo pekee, kanisa linalotoka halina budi kukaa mbele za mwana lipate kuivishwa Kile kivuna nafaka kikuu kitakuja muda si muda. Ngano itachomwa moto yale mashina, bali ngano itakusanywa katika gara lake. Unaona, ninyi si vipofu. Ninyi, ninyi ni watu wenye akili. Na kama nilisimama hapa na kusema mambo hayo kwa upendeleo ninayasema kwa sababu ni uzima. Kwa maana mimi ninawajibika kwa Mungu. Kwa kusema hilo nami sina budi kulisema na ujumbe wangu wakati wote, nikijua kule nyuma chini ya uponyaji na kadhalika, namna hiyo ilikuwa tu ni kwa ajili ya kuvutia usikivu wa watu, nikijua ujumbe utakuja. Na ndio huu hapa. Na hiyo mihuri saba ilifunguliwa siri hizo na kuonyesha mambo hayo ndio yaliyotukia. Mimi sikujua hayo lakini wapo watu wanaosimama papa hapa sasa, waliokuwa wamesimama papo hapo pamoja nami, wakati ninyi nyote mlinisikia nikihubiri ujumbe ule. Mabwana, ni wakati gani asubuhi hiyo, mahali papo hapo niliposemwa itatukia papo hapo, walisimama wale malaika saba kutoka mbinguni, nao walipokuwa wakipaa juu na huo upepo wa kisulisuli ukawapeleka kule juu, sisi tukiwa tumesimama tukiangalia, walipokuwa wakienda zao, sayansi ilipiga picha yake kote nchini hadi huko Mexico. Na hapo wakati nilipokuwa nikiangalia, siku moja, wakati nilipoanza kuhubiri hizi nyakati saba za kanisa, basi nilimwita Jack Mo, mwana theolojia mashuhuri, nikasema, Jack, mtu huyu ni nani ambaye anasimama pale? kuna mtu kama mwana wa Adamu amesema pale, mwenye nywele kama sufu. Nikasema, yeye alikuwa ni kijana mwanamume, mwana angewezaje kuwa na nywele nyeupe kama sufu? Akasema ndugu Branham, huo ulikuwa ni mwili wake uliotukuzwa. Hilo alikugonga moyoni, lakini nilipoingia chumbani na kuanza kuomba, yeye alinipa kujua ilikuwa ni nini. Unaona, daima nimehubiri ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu, si mwanadamu tu, alikuwa ni Mungu alivyodhihirishwa katika mwili. Mungu, sifa za Mungu za upendo, zile sifa kuu za Mungu zilizoshuka, zikionyeshwa hapa duniani. Yesu alikuwa ni upendo wa Mungu ambao aliumba mwili ambamo Yehova mwenyewe aliishi. Yeye alikuwa ni utimilifu wa Mungu kwa jinsi ya mwili. Yale Mungu aliyokuwa, yeye aliadhirisha kupitia katika mwili huo. Ilibidi mwili huo ufe kusudi yeye apate kumwosha bibi harusi. Kwa nini yake? Kwa nini yake? Kwa damu yake. Basi angalia, si kwamba tu bibi harusi ameoshwa, amesamehewa, bali amehesabiwa haki. Unaona? Je, ulipata kujaribu neno kuhesabiwa haki kuona linavyomaanisha. Sasa kwa mfano, kama ndugu Green alinisikia kwamba nilikuwa nikinywa pombe, nimekuwa nikifanya mambo mabaya, alafu akakuta kwamba sikuyafanya, ndipo aje aseme ninakusamehe ndugu Branham. Ah, ati unanisamehe mimi? Sijawahi kufanya jambo hilo, unanisamehe kitu gani? Unaona, bali kama ninahatia, basi ninaweza kusamehewa, bali ningali sina haki, kwa maana nilifanya jambo hilo. Lakini neno kuhesabiwa haki ni kana kwamba hujapata kufanya jambo hilo kamwe. Kuhesabiwa haki ndipo damu ya Yesu Kristo inatusafisha na dhambi, mpaka inawekwa katika kitabu cha usaulifu wa Mungu. Yeye ndiye pekee anayeweza kufanya jambo hilo, sisi hatuwezi. Tunaweza kusamehe, bali sikusahau, nikiweza kukusamehe, bali daima nitakumbuka ulifanya mambo haya mabaya ndipo wewe si mwenye haki, umesamehewa lakini mbele za macho ya Mungu bila harusi amehesabiwa haki, kwanza kabisa hakupata kufanya hilo a, amina. Amesimama pale, ameolewa na mwana mtakatifu wa Mungu. Jambo la kwanza, hajawahi kama kufanya dhambi. Kwa nini yeye alichaguliwa? Tangu zamani aliingizwa kwenye mtego huu, na sasa wakati aliposikia ile kweli na akatoka, ile damu ilimsafisha naye anasimama pale akiwa mtakatifu. Unaona, yeye hana dhambi hata kidogo. Kwa hiyo ujumbe unamkusanya bibi harusi, unaona, ule mwaliko na parapanda ile ile, yeye kwa sauti kuu, yeye alipaza sauti kwa mwaliko huo na sauti, na kumwamsha Lazaro. Yeye alisema kwa sauti kuu, Lazaro, njo huku, unaona, na sauti hiyo inamwamsha, inamwamsha bibi harusi aliyelala, wafu waliolala mauti, na ile parapanda kwa sauti ya parapanda na wakati itakapolia, inaita daima parapanda, ili waita Israeli kwenye sikukuu ya baragumu, unaona ambayo ilikuwa ni sikukuu ya Pentekoste ile sikukuu kubwa hewani, na sikukuu ya baragumu. Na sasa baragumu ilimaanisha kuita watu pamoja, njoni kwenye karamu. Na sasa hiyo ka, karamu ya mwana kondoo hewani sasa. Angalia kukusanyika pamoja na bibi harusi, karamu ya baragumu, ile karamu ya harusi, tumeiona katika mifano sasa. Hebu angalieni kwa muda kidogo tu kabla hatujafunga, angalia, tumeiona katika mifano sasa. Kama unataka kusoma katika Mathayo 14:16 ilisema wako watatu wanaoshuhudia unaona, katika Yohana mtakatifu, katika Yohana wa kwanza tano saba, na kadhalika daima. Tatu ni shahidi, hiyo ni kweli, ni thibitisho, jambo fulani ambalo ni kweli, mashahidi watatu wanashuhudia katika kinywa cha mashahidi wawili ama watatu kila neno lithibitike. Sasa angalia, tumekuwa na mashahidi watatu. Tatu ni shahidi. Sasa tayari tumekuwa na kunyakuliwa kutatu katika agano la kale. Je, ulijua jambo hilo kama shahidi? Sasa angalia, Enoko alikuwa mmoja wao, Elia alikuwa huyo mwingine na Yesu huyo mwingine, Yesu akiwa ndiye jiwe la katikati. Sasa yeye alishuhudia. Unaona, yeye alikuwa ndiye jiwe la katikati kati ya agano la kale na agano jipya, kwa maana ilimpasa yeye kwanza kufa alafu kunyakuliwa yeye alikufa akafufuka, kisha akatembea hapa pamoja nasi na kisha akanyakuliwa, kwa kuwa yeye alikuwa ni jiwe la katikati lililounganisha kunyakuliwa kote kuwili pamoja, baada ya kufufuka kwake na kunyakuliwa. Angalia, baada ya yeye kufanya jambo hilo na kuthibitisha hilo agano la kale pale, sote tunajua Henoko alihamishwa, tunajua Elia alitwaliwa na upepo wa kisulisuli, hiyo ni kweli, katika gari la moto naye Yesu alikufa akazikwa akafufuka na kuishi hapa duniani na kisha akaja kuliwa lile jiwe la katikati. Kuna hao watatu wa kushuhudia, hiyo ni kweli. Sasa kumekuweko na kunyakuliwa kumoja ambako kumepita tayari. Je, ulijua jambo hilo uko? Hebu tuone kama hatuwezi kukusoma upesi sana. Hebu na tufungue Matayo mlango wa 27 na hebu tufungue kwenye kifungu cha 45 cha Matayo mlango wa 27. Hebu tuone kama hatuwezi kupata jambo hilo upesi sana na tuone kama kama hatuwezi kupata kidogo tu katika kutoka katika hiki kingetusaidia upesi sana 27:45. Ninaamini nimeliandika hapa, hebu tusome basi: tangu saa sita palikuwa na giza juu ya inchi yote mpaka saa tisa na kama saa tisa Yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema, Eloi, Eloi, lab sabaki yaani, Mungu wangu mbona umeniacha? Na baadhi yao waliohudhuria, niliposikia walisema, huyu amwita Eliya. Mara mmoja wao akaenda mbio, akatoa sifongo, akaijaza siki, akaitia juu ya mwanzi, akamnywesha. Wale wengine wakasema, na tuone kama Eliya anakuja na kumwokoa. Naye Yesu akiisha kupaza sauti kwa nguvu, akaitoa kupaza sauti sauti kubwa. Angalia, wakati Yesu akifa, alipaza sauti, akaitoa roho yake na tazama pazia la ikalo likapasuka vipande viwili, toka juu hata chini. Nchi ikatetemeka, miamba ikapasuka, makaburi yakafunuka, ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala, nao wakiisha kutoka makaburini mwao, baada ya kufufuka kwake, wakaingia mji mtakatifu, wakawatokea wengi. Kunyakuliwa kumoja kumepita, kutatu kumetukia katika Agano la Kale kwa wale waliokuwa wamewekwa tayari, ambao walijiliwa na neno la Bwana. Unaona, neno la Bwana lilimjia Enoko, neno la Bwana lilimjia Elia, yeye alikuwa ni nabii. Unaona, neno la Bwana lilikuwa ni Yesu. Unaona, angalia katika Agano la Kale, hao watakatifu wa Agano la Kale. Sasa wakati kunyakuliwa huku kulipotukia kwa mara ya kwanza, angalia kifungu cha hamsini. Sauti yake kuu iliwafufua watakatifu wa agano la kale, kama tu vile hasa ile sauti kuu ilivyomwamisha Yesu ama ilivyomwamisha Lazaro. Unaona, sauti kuu ilifufua, na kwa pili kuna kunatimizwa katika Wathesalonike wa pili mlango wa nne. Hebu na tusome tu, tulisome hivi punde tu, tumepasoma dakika chache zilizopita. Unaona, sitaki msijue ndugu, habari za wao waliolala mauti, msije mkahuzunika kama. Hiyo ni Wathesalonike wa kwanza. Huko huko kutakuwa ni kunyakuliwa kwa pili. Kunyakuliwa kwa pili kutakuwa ni kuhamishwa kwa, kwa bibi harusi. Wat, watakatifu wa agano la kale wameenda mbele ya uwepo wake peponi, imeondolewa na watakatifu wa agano la kale walipaa juu, wakati wa sauti yake kuu, wakati alipopaza sauti na kutoa roho. Kwa sababu gani? Ile dhabihu, msamaha wa dhambi zao, ambao walikuwa wameungojea, wakiamini ya kwamba huyo mwanakondoo mkamilifu alikuwa anakuja walikuwa wametoa dhabihu yule mwanakondoo, na wakati yeye alipokufa na kutoa roho yake, yeye alilia kwa sauti kuu, nao watakatifu agano la kale wakaamka. Angalia ule mwaliko na ile sauti, hapa ni jambo lile lile wakati wa kuja kwake. Unaona, akatoa roho yake, na wakati alipofanya hivyo ile dhabihu ikawa imekamilika, ndipo peponi kukawa tupu nao watakatifu wa agano la kale wakaja duniani tena wakatembea duniani, kisha wakaingia pamoja naye katika kunyakuliwa kwake. Daudi alisema pale, inukeni enye malango ya milele, na inukeni, aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa. Wakati watakatifu wa agano la kale walipoingia pamoja naye walisema ni nani huyu mfalme wa haki, Bwana wa utukufu, mwenye nguvu katika jeshi? Majeshi yenye nguvu haya hapa yanaingia, ya kitembea kiaskari. Yesu aliteka mateka, naye huyu hapa nakuja pamoja na watakatifu wa gano la kale. Ndipo akaingia katika malango mapya kule juu na kusema, inukeni yenye malango ya milele, inukeni na mfalme wa utukufu wapate kuingia. Sauti katoka upande wa ndani ikasema, ni nani huyu mfalme wa utukufu? Bwana hodari wa vita. Malango yakafunguka mara moja, ndipo Yesu aliyemshindi mshindi akateka mateka, au waliokuwa wamemwamini yeye, nalo neno lilikuwa limewajia. Au hapo watakatifu wa agano la kale wamekaa pale, wanangoja alitaka mateka akapaa juu akawachukua watakatifu wa galo la kale na kuingia huko hapo kunyakuliwa kumoja kumepita tayari. Kunyakuliwa kwa pili kunakotukia ni Wathesalonike wa pili kwa ajili ya kanisa, bibi arusi atakayefufuliwa apate kunyakuliwa, aingie katika utukufu. Sisi tulio hai na tutakaosalia, hiyo ni miili iliyoachwa hapa duniani, duniani atawatangulia ama kuwazuia hao waliokwisha kulala mauti, kwa maana parapanda ya Mungu italia kwanza na waliokufa katika Kristo watafufuka. Unaona, nasi na tulio hai na tutakaosalia tutanyakuliwa pamoja nao. Ili majuzi nilikuwa nimesimama kando pembeni mwa barabara nami nilikuwa nimesimama kwenye, nilikuwa nimesimama pembeni mwa barabara nikiangalia gwaridi la sikukuu ya kusimamisha vita, na wakati walipopanda wakipanda kwenda barabarani, nilisimama pale pamoja na mwanangu mdogo Joseph. Vikaji vya kwanza kupita vilikuwa ni vifaru vya kale vya vita vya kwanza, maskini vifaru vidogo vya kale baada ya hivyo vikaja vifaru vikubwa vya shamani vya vita vipya na mizinga yao mikubwa pamoja na mitutu yao ya kulipulia ee, vyenye vi, vivunja mtutu na kadhalika baadaye wakaja askari akina mama wa nyota ya dhahabu ndipo likaja gari lenye jukwaa pamoja na kuendelea vema moja kwa moja kule nyuma likaja gari lenye jukwaa na mbele yake palikuwa na kaburi kwa askari asiyejulikana na hapo walisimama askari amesimama pale akilinda kaburi hilo palisimama askari wa ma aupandeule upande ule upande huo mwingine na bahari upande huo mwingine na kulikuwako na mgawanyo na upande huo mwingine alisimama mama mwenye nyota ya dhahabu, alikuwa amempoteza mvulana wake. Pale alisimama mke mchanga milaza kichwa chake mezani analia, maskini. Mvulana mmoja mwenye nguo zilizochakaa ameketi kwa upande na machozi yakimtiririka usoni mwake, alikuwa amempoteza baba yake. Nikawazia, ni huzuni jinsi gani, ninasimama hapa na kuangalia. Ninawaona hao wazee, askari wachache tu waliosalia, wakitembea kule chini, wametiwa kilema na wamezeeka namna hiyo. Wamevaa nguo zao rasmi, lakini wakizionyesha kwa fahari, kwa kuwa wao walikuwa ni wa Marekani. Nikawaza, e hey, Mungu wangu, siku moja kutakuja mlipuko kutoka mbinguni na waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, hao watakatifu wa Agano la Kale kule kule nyuma wanaongojea, watafyatuka na watoke huko kwanza, waingie katika ufufuo. Tutaingia pamoja kwa moja mstarini na kwenda hewani. Miili hii ya kale inayopatikana na mauti itabadilishwa na kufanywa kama mwili wake wa utukufu. Litakuwa ni gwaridi la jinsi, jinsi gani, wakati litakapoanza kuelekea mbinguni moja ya siku hizi, katika wakati wakati huo wa kunyakuliwa ulio mbele yetu luu wakionyesha kwa fahari damu ya Yesu Kristo vifuani mwao, ujumbe wa Mungu katika majira walioishi. Hiyo ndio saa tunayoitarajia. Ndugu, angalia katika kufunga tu. Sasa ufufuo wa pili, wote wa kwanza umepita wa pili umekaribia, sasa hivi utakuja kutimia sasa. Sasa watatu ni wale mashahidi wawili wa Ufunuo kumi na moja kumi na moja na kumi na mbili ambao hawa ndio wale wanaorudi wakiwa na roho wa Kristo kuwashuhudia Wayahudi kama vile Yusufu alivyofanya kwa ndugu zake. Nanyi kumbukeni, miili yao iliyokufa ilikaa katika njia ya mji kwa muda wa siku tatu na nusu, ndipo roho wa uwaya akaingia ndani yao, nao wakanyakuliwa wakapelekwa mbinguni huko. Hapo kunyakuliwa kwenu kutatu kwa gano jipya kunyakuliwa kutatu kwa gano la kale kote kumepita. Sasa tuko tayari tukingojea nyakuo. Kunyakuliwa kwa watakatifu kumenenwa, na hivyo basi kutatukia. Mungu anaposema jambo lolote, mbingu zote na nchi zitapita, bali neno hilo halitashindwa kamwe. Wakati Mungu aliposema kule nyuma, katika mwanzo mmoja, alisema iwe nuru, huenda palikuwa na mamia ya miaka kabla akuja kuwako na nuru yoyote. Hale, alisema nakuwe na mtende nakuwe na mwaloni na, na jangwa nakuwe na mlima nakuwe na hiki. Yeye alitamka jambo hilo, unaona, na mradi tu lilitoka katika kinywa chake, katika neno alinabudi kudhihirishwa, lazima lidhihirishwe Wakati ndipo siku moja yeye aliwaita watu wake watoke naye. Ali, alikuwa amenena na mtu mmoja jina lake Musa, kwa nguzo ya moto, nuru moto mtakatifu wenye utukufu, naye Musa angenini, watu wasingemwamini Musa. Kwa hiyo yeye akasema wa, walete kwenye mlima huu. Asubuhi hiyo ule mlima ulijaa moto na radi na ngurumo, namna hiyo, na watu hao wakasema, usiache Mungu anene, acha Musa anene, unaona, tusije tukangamia. Mungu akasema, sitanena nao tena namna hii, lakini nitawainulia nabii nami nitanena kupitia kwake na asemalo litatimia, basi lisikilizeni, kwa kuwa mimi mimi niko pamoja naye. Sasa yeye alinena jambo hilo, alisema ya kwamba litatimia. Mwangalie huyu nabii Isaya, amesimama pale, mwanamume, mtu mwenye akili, mtu aliyeheshimika vizuri mbele ya mfalme, maana alikuwa ameishi pamoja na Uzia, huyo mfalme ambaye alikuwa ni mtu mashuhuri. Alijaribu kupachukua mahali pa muhubiri wakati mmoja, na akaingia akapigwa kwa ukoma, na hivyo ndivyo nilivyowaambia hawa wafanya biashara Msijaribu kamwe kupatikwa mahali pa mhubiri. La, Bwana ka papo hapo mahali ulipo uno. Unaona, fanya kazi yako ile Mungu aliyoweka, aliyokuambia ufanye. Kama wewe ni kidole, uwezi kama kuwa sikio kama wewe ni sikio hautakuwa pua kamwe, pua wala jicho. Unaona, wewe kaa katika nafasi yako. Mlisikia ujumbe huo hivi majuzi kwenye matangazo, kujaribu kumfanyia Mungu kazi. Daudi mfalme aliyetiwa mafuta, watu wote wakipiga makelele na kupaza sauti, ilikuwa ni sawa, bali yeye kamwe hakumtaka shauri nabii wa Mungu. Ndipo mtu akafa na jambo zima lilivurugika. Usijaribu kumsaidia Mungu, wewe ngojea mpaka muda wa Mungu utakapotimia. Acha jambo hilo lije katika njia yake ya kulifanya jambo hilo. Nitaanzisha jambo hili kubwa, nitafanya hivi. Uwe mwangalifu, ndugu. Sasa Daudi alijua ni vizuri kutokufanya hilo. Nathan alikuwa nchini siku hizo, hata hakutakwa shauri kamwe. Unaona, yeye aliwataka shauri maakida wa mamia na maelfu. Watu wote walipiga makelele na kupaza sauti na kucheza, badala ya walikuwa na miemko yote ya kidini, bali haikuwa katika mwe, mwelekeo na utaratibu wa neno la Mungu, ndipo likakwama jambo lolote lile lisilo katika utaratibu na mpangilio wa neno la Mungu litashindwa. Neno la Mungu ndilo tu litakalosimama milele. Mbingu na nchi zitapita, bali si neno langu. Angalia Isaya, kijana mwanamume huyo mwenye akili amesimama pale. Mara roho akamshukia hakuweza kutamka vinginevyo, yeye alikuwa nabii. Akasema, tazama, bikira atachukua mimba. Kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanamume, ataitwa jina lake Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu Mwenye Nguvu, Baba wa Milele, mwisho wa uweza wa kifalme utakuwa mabegani mwake, mwisho wa utawala wake hautakuwa na mwisho. Mtu huyo angewezaje kusema kwa akili ya ya kwamba bikira tazaa mwana. Kila mtu alitarajia kuona jambo hilo, limenenwa tayari, lilikuwa ni bwana sema hivi, ilibidi litimie. Maana lilikuwa ni neno la Mungu, kama vile ilivyokuwa katika mwanzo, wakati yeye alipopanda hizo mbegu chini ya bahari, wakati kulipokuwa kukiwa ku, na tena utupu na maji juu ya vilindi vya maji. Unaona, ilibidi litimie. Ndipo siku moja, miaka mia nane baadaye tu tumbo la uzazi la bikira likazaa uzao wa Mungu, uzao ulioumbwa akamzaa mwana. Mwana huyo huyo alisimama pale siku moja akasema, Lazaro njoo huku, na mtu ambaye alikuwa amekufa siku nne, ameoza, pua yake imedidimia, alinuka, akatokea. Akasema, msishangaze na jambo hili, kwa maana saa yaja, amina, hapo wote walio kaburini watasikia sauti ya mwana wa Mungu. Kwa hiyo basi, limenenwa tayari, halina budi kuti, kutukia namna hiyo, kutakuwekwa na unyakuo. Ndiyo kwanza nikumbuke ujumbe wangu wa mwisho huko California, ambako nilifikiri sitarudi tena, wakati nilipobashiri Los Angeles itazama chini ya bahari, na Bwana asema hivi, itazama, imekwisha, imeoshwa, imekwisha. Wakati gani? Sijui ni lini, bali itazamishwa mara baadaye. Matetemeko ya ardhi yakaanza kutikiza na kutetemesha. Nakumbuka wengi wenu ninyi watu mkisimama pale pale, pale ule mwamba, siku ile, wakati yule malaika aliposhuka pale na ile nuru na moto ukishuka kutoka mbinguni kuzunguka mwamba ule, wakati tulipokuwa tumesema pale miamba ikirushwa kutoka mlimani na kuanguka kule upande wa pili, nalo lililipuka kwa nguvu mara tatu. Nikasema hukumu itaipiga pwani ya magharibi. Siku mbili baada ya hayo, Alaska nusura izame. Kumbukeni, Mungu, yeye yule aliyesema jambo hilo, alisema Los Angeles imeangamia, nayo imekwisha. Sijuni lini, siwezi kuwaambia, sikujua. Nilisema jambo hilo, lakini ndugu huyu hapa, naamini ilikuwa ni yeye la mmoja wa kina Mosley ninaamini, alinikuta huko mitaani kule. Sikujua ilikuwa ni nini, mpaka nilipoyarejea. Nilirejea kwenye maandiko, naye Yesu alisema, Kapernaum Kapernaumu, ni mara ngapi wewe uliyejikuza hasa hata mbinguni, utashushwa mpaka kuzimu, kwa kuwa kama miujiza mikubwa iliyokuwa imefanyika kwako ingalikuwa imefanyika Sodoma, ungalikuwa kwako mje huo hata sasa. Na yapata miaka mia moja na hamsini Tangu wakati huo Sodoma ulikuwa tayari ardhini, ndipo Kapernaumu uko ndani ya maji pia siku hizi. Na roho yu yeye yule wa Mungu aliyesema mambo haya yote na kufanya mambo haya yote, yeye alisema hapo, ewe mji Kapernaumu, uliyejiita kwa jina la malaika Los Angeles jinsi ulivyojitukuza hata mbinguni, shina lenyewe na kitu cha shetani. Unaona, umejitukuza. Wahubiri ni makaburi kwao, watu wazuri huenda kule, kisha wanakufa kama panya. Ni maangamizi ya jinsi gani! Wewe unayejiita kwa jina la malaika kama miujiza hiyo mikubwa ingalifanyika Sodoma iliyofanyika kwako, ungalisimama mji huo hata sasa, lakini saa yako imewadia. Ni, niangalieni muone kama hautazama, mimi, ni nabii wa uongo unaona huu, hapo umekaa umekaa, pale. Ninakumbuka usiku huu kabla sijaona jambo hilo, niliona onesho la awali la bibi harusi. Nilisimama pale na nikamwona maskini bibi mdogo mzuri amevalishwa vizuri tu na kadhalika, akitembea kiaskari namna hii kulikuwa na mtu fulani amesimama karibu nami katika hilo ono ndipo nikaona wakisema onyesho la wali la bibi harusi likamwona akipita walitokea upande huu kisha wakazunguka nami nikalisikia likija maka makanisa yakija kutoka upande huu mwingine ili hapa la kanisa la Asia linakuja lo nena kuhusu uchafu ili hapa kanisa la Ulaya linakuja lo jamani ndipo nikasikia roki ikija na ilikuwa ni b Marekani kanisa, na hata hakuwa amevaa nguo zozote. Alikuwa na makaratasi kama magazeti kijivu ameshikilia mbele zake akicheza roki. Bibi Marekani kanisa ilisimama hapo katika mbele za uwepo wake, nikawazia eh, Mungu, kama mhudumu kama ilo, ndilo jambo zuri sana tungaliweza kufanya Lo lo, unajua jinsi unavyojisikia. Kisha nikawazia Mungu, ni fiche light, ningaliweza kutoroka kutoka hapa. Kama kwa yote ambayo tumefanya, na hayo ndio tumezaa, kama hayo ndiyo ndipo. Basi, wakati hao wanawake walipopita, wote wakifanya kila namna ya roki na kadhalika, na nywele fupi na nyuso zilizopakwa rangi na wakati walipopita namna hiyo, wakidhaniwa ni bikira kwa Kristo. Na wakati alipopita namna hiyo, niligeuza kichwa changu, mwajua, nikishikilia hiki mbele zangu. Ilikuwa ilikuwa ni aibu sana nyuma yao, na hao hapo wakienda namna hiyo ndipo nikageuza kichwa changu nikaanza kulia. Namna hiyo nikasema, sisi singeweza si, kuvumilia jambo hilo, hapo yeye akiwa amesimama pale, mimi nikijua ya kwamba mimi mhudumu wa kanisa na hicho ndicho nilichomtolea nilicho, nikasema e, Mungu, siwezi kukiangalia, ebu nife, ebu na ebu na nitoweke. Na namna hiyo, na mara nilipotoka nje, kila mara mmoja wao angetokea wangeenda mahali fulani kisha wakatoweka, nami ningesikia tu sauti yake walipokuwa na wanatoweka. Ndipo nikasikia kitu kama twendeni askari, nami nikaangalia, nika na hapa nikaja kundi la wasichana wadogo watakatifu, jinsi hasa walivyokuwa, wote wamevalia vizuri, nywele zao zikininginia chini kabisa mgongoni mwao, laini, wasafi, wakienda kiaskari namna hii, kwa hatua za Injili. Yeye alikuwa ni Neno. Walionekana kama ni mmoja kutoka katika kila taifa. Nilikuwa nikiwaangalia walipokuwa pita na nikawaona wakipita. Badala ya kushuka kwenda chini, walianza kupanda juu. Nami nikaona mmoja wao akijaribu wawili ama watatu wao wakijaribu, wakitoka mstarini, nikapaza sauti, rudini kwenye mstari. Ndipo hilo ono likaniacha, nami nilikuwa nimesimama katika chumba hiki, nikapaza sauti, rudini kwenye mstari, mstari huo Sijui, inawezekana imepita tayari, inawezekana kwamba bibi harusi ameitwa tayari. Hilo ndilo tunalopitia leo. Anapaswa kufinyangwa na kuumbwa kuwa sura ya Kristo, naye Kristo ni Neno. Hilo ndilo jambo pekee, unaona, liko humo ndani katika Neno. Ni nini tu, unaona, haiwezekani kuongeza jambo moja. Haiwezekani mwa mwanamke awe na mkono mmoja kama wa mwanamume na mkono huo mwingine wenye wayo kama wa mbwa Haina budi kuwa ni neno la Bwana hasa kama vile yeye alivyo neno. Bibi harusi ni sehemu ya bwana harusi, mwanamke ni sehemu ya mumewe, maana yeye ametolewa kwa mumewe, au alikuwa ni sehemu ya Adamu kutoka ubavuni mwake. Na hii vivyo hivyo, na bibi harusi atolewi kwa madhehebu, bali anatolewa kutoka kifuani mwa neno la Mungu la siku hizi. Kunyakuliwa, parapanda ya Bwana italia, wafu katika Kristo watafufuka na kushiriki utukufu wa kufufuka kwake, wakati waliochaguliwa watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya mbingu, majina yaitwapo huko ng'ambo. Hebu na sisi sote tujaribu kuwa kule, enyi marafiki. Mungu awabariki. Limenenwa halina budi kutimia, litatimia. nanyi na ni wadogo sehemu, tupo kwenye kanda enye watu. Hakuna mtu anayetaka kufa, hakuna mtu anayetaka kupotea. Hebu niwaambieni, lolote mfanyalo, sijali jinsi mnavyohudhuria kanisa vizuri na jinsi mlivyo waaminifu kwa kanisa. Hilo ni zuri, sina neno dhidi ya jambo hilo. Mnapaswa kwenda kanisani, fanyeni hivyo, endeleeni kwenda kanisani. Lakini hata iwe nini, tupilieni mbali mapokeo yenu na msonge mbele, mwende moja kwa moja kwa Kristo maana italia moja siku hizi, nanyi mtashikwa mkiwa na alama ya mnyama hawala, hamtajua ni kitu gani mpaka mtakapokuwa mmechelewa sana. Hiyo ni kweli kabisa. Mungu awabariki. Ninasikitika kuwakawisha basi, kumbukeni nimewaweka kwa muda mrefu sana hapa. Hiyo ni kweli na matoleo ambayo mmenitolea ambayo sikuwaomba kufanya hivyo. Ndugu, hiyo ni nini yangu? Hiyo ni heshima. Chukueni hayo na mkalipia hoteli hii overtime, maana niliwachelewesha. Nilikuwa tu na mambo machache hapa, nina kurasa kama nane ama kumi zaidi juu ya huko kunyakuliwa pale, bali kamwe sikupata wakati wa kutoa. Mungu awabariki mnampenda bwana Yesu? Hebu tusimame kimya tu kwa dakika chache sasa, kimya kwa uchaji. Pia kumbukeni yale niliyosema, kumbukeni, tuko katika saa za mwisho. Mataifa yanavunjika, Israeli inainuka, ishara ambazo Biblia ilitabiri Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enyi mliotawanyika makwenu, siku ya ukombozi imekaribia. Nyoyo ya watu inakufa kwa hofu. Jazweni na Roho, taa zenu zimesafishwa na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Mnajua hivyo, manabii wa uongo wanadanganya, kweli ya Mungu wanaikana. Tunajua ya kwamba hayo yote ni kweli, sivyo? Sehemu tupo kwenye kanda na mpenda na mpenda kwani ali ni alini, penda kwanza wangapi wanaompenda kweli kweli? Inua mkono wako sasa. Ninawatakeni wakati tukiimba huu tena, peana mikono na mtu aliye karibu nawe, useme Mungu akubariki msafiri. Sisi ni wasafiri, sivyo? wasafiri na wageni, na mpenda namna hiyo, na moja kwa moja upande wa pili wa meza, na mpenda kwani alini penda kwanza, na kununua wokovu wangu. tinika ari unataka kuingia katika kunyakuliwa ni wangapi wanaotaka kuingia katika kunyakuliwa? Waseme, Mungu, ninataka nipate kunyakuliwa kwa moyo wangu wote. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Mnaujua wimbo huo? Unaujua ba dada? Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, sijui nini, nini, uko wapi huo eh. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele. Shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Naupenda huo wakati safari yetu imekwisha. Kama umekuwa mwaminifu kwa Mungu, makao yako ya utukufuni ni mazuri na yenye kung'aa. Nafsi yako iliyojaa furaha itayaona. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, usiyo jenga matumaini yako juu ya mambo ya milele. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika watakeni muinamishe vichwa vyenu kwa muda kidogo sasa usitamani utajiri usio na maana wa ulimwengu unaoza upesi sana tafuta kupata hazina ya mbinguni Navi, Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, vichwa vyenu vikiwa vimeinamishwa, na jambo hili likiwa ni ani mwenu, tukijua ya kwamba tunainamisha vichwa vyetu kuelekea kwenye mavumbi tulimotolewa, siku moja tutarudi ukijua kwamba una nafsi ndani hapo ambayo haina budi kujibu kwa Mungu. Na kama ukijisikia kwamba wewe hauko tayari kwa ajili ya huko kunyakuliwa, kama kungetokea usiku wa leo, na ungetaka kukumbukwa katika maombi, inua tu mkono wako. Hatuna mahali pa kufanya wito wa madhabahuni. Madhabahu yako iko moyoni mwako. Hata hivyo, inua mkono wako. Mungu akubariki wewe, wewe, jamani ninajisikia siko tayari, ndugu Branham. Mimi kweli ni, ni, ninataka kuwa Mkristo, nimejaribu kuwa, bali daima kuna kasoro fulani. ni ninajua ya kwamba kwamba siko mahali ninapopaswa kuwa. ni rehemu Mungu, ninainua wa mkono wangu, ni rehemu mimi sasa mikono ishirini ama thelathini imeinuliwa tayari katika kundi hili dogo, mingine inainuliwa. Mungu mpendwa, wewe unajua kilicho nyuma ya mkono ule kule chini ya moyo huo. Ninaomba Mungu mpendwa, mimi ninawajibika kwa jambo moja tu, hilo ni kusema kweli na Mungu mpendwa. Wao wanataka kuokolewa, wanataka kuokolewa, wanataka kweli. Ah, hawataki jambo fulani hili ambalo ni mwemko fulani tu, kujichochea fulani, mfumo fulani wa kimadhehebu, kanuni fulani ya imani, fundisho fulani la shati ya ambalo limeongezwa, wao wanafahamu Baba ya kwamba inahitaji neno safi lisilogoshiwa la Mungu. Mengine yote yatapita, hata mbingu na nchi, bali hilo halitapita. Na kama sisi ni neno hilo, nchi itapita kutoka chini yetu, bali sisi hatuwezi kupita kamwe, kwa maana sisi ni neno hilo, bibi harusi wa bwana harusi ninaombea kila mmoja kwamba wewe utawajalia Baba, ndilo ombi langu aminifu. Na samahani Baba kwa kuwa na wasiwasi wasi mno usiku wa leo, kuruka hapa nimechelewa na na, na, na kutetemeka na kusema maneno yaliyokatika na kukatwakatwa kwa namna fulani au nyingine. Ewe Roho Mtakatifu mkuu yaunganishe pamoja kwa njia yako mwenyewe ya kiungu na kuyaingiza katika mioyo ya watu kutoka moyoni mwangu na nia na kusudi nililo nalo moyoni mwangu kwa ajili yako. Utajalia Bwana, na uwaokoe hao wanaoweza kuokolewa, wavute kwako kwa Bwana na jalia, tuwe tayari kwa ajili ya hiyo saa ya kunyakuliwa ambayo imekaribia, kwa kuwa naomba jambo hilo katika jina la Yesu, amina. Mungu awabariki. Sasa mwenyekiti wa, wa mkutano huu